รบกวนถามพี่ๆครับ : ขับๆอยู่แล้วรถดับ (อีกแล้ว) อันตรายจริงๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TopH, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TopH

TopH Guest

0
    0
    0
    เมื่อวานตอนกลางคืน ขับรถออกมาจากบ้านซักพัก แอร์เริ่มไม่เย็น พอรถติดไฟแดง ผมได้ยินเสียงคอมแอร์ตัดถี่ๆมาก

พอไฟเขียว รถก็ไหลไปเรื่อยๆ จู่ๆรถก็ดับครับ ไฟหน้าปัดไม่โชว์ เหยียบคันเร่งไม่ได้ คันเร่งกับพวงมาลัยแข็ง ชะลอจอดข้างทาง

ทิ้งไว้ซักพัก (รถสตาร์ทติดได้ไม่มีปัญหาครับ) เลยปิดแอร์วิ่งไปตลอด

เลยอยากถามพี่ๆว่า มันน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แก้ไม่หายซะที มันน่าจะเป็นที่ระบบไฟของรถ หรือไดชาร์จรึเปล่าครับ

ปล.ไดชาร์จ เปลี่ยนมา 2 รอบละครับ รอบแรกเสีย รอบสองไหม้ ช่างบอกใช้ไฟเยอะเกินไป แต่จริงๆแล้วไฟสปอร์ตไลท์ก็ไม่ค่อยเปิดนะครับ

กลุ้มใจครับ ขับแล้วเหนื่อยมาก ต้องคอยลุ้นตลอด ซ่อมอาการนี้บ่อยมาก จะซื้อช๊อคอัพมาเปลี่ยนก็ต้องเลื่อนทุกที

ขอบคุณมากครับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เช็คดูสายพานคอมแอร์คร๊าบบบ แล้วก็ไล่ไปจนถึงตัวคอมแอร์เลยคร๊าบบบ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แอร์ ดึง รอบ ครับ
    ต้อง แก้ที่ แอร์ อ่ะครับ
    ตามพี่ ขัน ไป เลย

4. B14

B14 Active Member Member

123
    32
    28
    แนะนำนะคับไม่รู้ถูกป่าว ลองไปดูที่ขั้วแบตคับว่ามันหลวมรึเปล่าถ้ามันหลวมก็เป็นได้คับ

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าว่าง ไปอู่พี่ติ่งเลยครับ รับรองฉิววววววววววววว

ปล.วันนี้รถผมก็ว่างไปอู่พี่ติ่ง อิอิ แต่ตัวไม่อยู่ อยู่แต่รถ อิอิ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    รถเป็นไรคร๊าบบบบ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เครื่องอะไรครับ รถอะไรครับ

ถ้าปิดแอร์เเล้วไม่เป็น น่าจะคอมแอร์หน้าครัชมันติดล๊อคไปแล้วรึป่าวครับ

เเล้วที่ว่าไดชาร์จ ไม่พอใช้ไฟเยอะเกิน ในรถมีระบบอะไรมั่งครับที่กินไฟเยอะ ถ้าเดิมๆ

แล้วไดชาร์จปกติ ยังไงก็พอครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้