รถผมมีปัญหาเครื่องสดุดกระตุกๆเวลาวิ่งแก๊ส และตอนเปิดแอร์...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Boonjeen, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaiwat Boonjeen

Chaiwat Boonjeen Guest

0
    0
    0
    รถผมมีปัญหาเครื่องสดุดกระตุกๆเวลาวิ่งแก๊ส
    และตอนเปิดแอร์ เป็นตั้งแต่เปลี่ยนคอยล์มาใหม่
    ไม่แน่ใจเป็นที่อะไรครับ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

2. คอล์ยใหม่ นี่ของแต่ง หรือของเดิมครับ ผมเองเปลี่ยนของแต่งมา ต้องเปลี่ยนสายหัวเทียนด้วยครับ ไม่งั้นสายเดิมไฟไม่แรงพอครับ

3. กำลังไฟไม่พอ อาการนี้อาจเป็นที่สายหัวเทียนขาดในครับ เคยเป็นเหมือนกัน

4. Chaiwat Boonjeen

Chaiwat Boonjeen Guest

0
    0
    0
    สายหัวเทียนเท่าไรครับ คอล์ยผมซื้อมาม้นสูงกว่าตัวเก่านิดนึ่งไม่แน่ใจแท้หรือเปล่า

ถ้าจะสั่งของนอกต้องรออย่างน้อย 7 วันครับ แต่ของในไทยก็พอใช้ได้ แต่หัวจะใส่ไม่ค่อยพอดีเท่าไหร่ ส่วนราคา สายนอกกับของไทยทำ ราคาพอกันครับ แต่ก็แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ ถ้าสาย MSD จะแพงกว่าของไทยหลายร้อยครับ เดี๋ยวจะแปะไว้ให้ดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้