รบกวนด้วยคับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    เครื่องเป็นไรไร้ช่วยวิเคราะห์หน่อย ล้างคาบูผมก่อล้างแล้วตอนแรกก็วิ่งดี
    พอวิ่งไปไม่ถึงวันเดินเบาแล้วก็ดับพอถอดกรองออกก็วิ่งดี เดี๋ยวดีเดี๋ยวดับ
    หรือว่าเป็นที่น้ำมันผมใช้โซฮอ91เกี่ยวไหมพี่คนไหนใช้น้ำมันชนิดนี้อยู่บ้าง

รบกวนด้วยนะคับ

ล้างคาบูด้วยตัวเอง

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ตอนลื้อกับตอนประกอบหนะสำคัญว่ามันเหมือนเดิมหรือป่าวดิครับ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับน้ำมัน หากเป็นที่น้ำมันก็น่าจะเห็นอาการก่อนการล้างคาบู ลองถอดมาตรวจเช็คอีกครั้ง ตั้งรอบเดินเบาใหม่ ลองดูนะครับ

3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมเองก็ใช้แก๊ส 91 อยู่ไม่มีปัญหาไร....คงน่าจะเป็นที่จุดอื่นแล้วล่ะคับ ต้องรอท่านอาจารย์ผู้รู้มาไข..คร้าบ........

4. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    อาการนี้ผมเคยเจอครับ เดินเบาแล้วดับ ล้างคาร์บูเลยครับ แต่ต้องใช้สายลมเป่าตามรูต่างๆ ครับ อาการนี้น่าจะเป็นที่ นมหนูเดินเบาอุดตัน ครับ เข้าไปร้านให้เขาล้างให้เลย ไม่กี่ ร้อย ครับ ผมทำหายขาดเลย เมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี้เอง ครับ ลองไปดูครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับ

6. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    อย่าลืมเปลี่ยนกรองเบนซินด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้