เรียนถามคุณ GAUSS เรื่องการติดสเกริต์ข้าง อ้างอิงจากกระทู้เลขที่ 484206

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nnk, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    อยากถามคุณ GAUSS ว่า ต้องเจาะยึดตัวรถ ต่ำแหน่งตรงใหนบ้างครับ และ ถ้าวันหนึ่งอยากจะเอาออก ร่องรอย ของการเจาะ จะทำให้เสียรถหรือเปล่าครับ และบริเวณแนวขอบสเกริต์ ที่แนบกับตัวถัง มีการใส่ยางกันรอยให้หรือเปล่าครับ (ยางรองคิ้วล้อ แบบรถ 4WD )
    **** คือผมสนใจอยากจะติด ครับ แต่อยากหาข้อมูลก่อน *****
    **************ขอบคุณครับ*************************

2. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    รออ่านคำตอบด้วยคนคับ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นั้นดิคับ รอ ล้อ รอ อยากรู้

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เจาะด้าน ชายล่างตรงประตูครับ และตรงรอยต่อระหว่างกระบะ
    ผมให้เขาเจาะน้อยเลยไม่ค่อยแน่น ต้องเอาซิลิโคน มายึดอีกครั้ง
    มียางรองขอบให้เสร็จ ครับ ส่วนเรื่องสีต้องทำใจ
    ที่นี้เขามีพลาสติกปิดหัว สกูร ต้อนยึดครับ ปิดฝาแล้วเรียบร้อยดี
    ของผมเป็นไฟเบอร์ ครับ ไม่ใช้พลาสติก ABS มันจะเบาและเข้ารูปดีกว่าครับ
    สกูร ที่เจาะก็ตะปูเกลียวธรรมดาครับ เจาะชายล่างมีฝาปิดครับ
    ไม่น่าเป็นอะไรมาก เพราะก่อนหน้านี้ผมก็ติดกาบข้างแก้มป๋องมา ตรงรอย
    เจาะก็ตรงที่ชายล่างเหมือ ยังเป็นกันครับยังเป็นรูถ้ามองจากด้านล่างมา
    พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ส่วนใหญ่บ้างที่เจาะแล้วไม่มีฝาปิด สกูร จะเห็นชัดเจนเลยครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอารูปมาให้ดูครับ ก่อนที่จะถอด ออฟชั่นออก ใส่เสกิรต์

6. nnk

46
    1
    0
    ขอบคุณมากนะครับ....คุณ GAUSS สำหรับข้อมูลและรูปภาพ
    แต่!!! ถ้าคุณ GAUSS พอจะมีเวลาผมข้อดูรูป ต่ำแหน่งที่ยึดสกรู ด้วยครับ..

7. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    มันเป็นของเดิมไช่มั๊ยครับ เคยเห็น

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    สาระดีๆๆๆกับพี่เก๊าครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. GAUSS

4,354
    50
    48
    ตำแน่งด้านล่างถ่ายไม่ได้ เอาด้านข้างไปก่อนครับ

10. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ภาพปากอบได้ชัดมากแจ่ม......

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ยังไม่ค่อยมีเงินเลยอ่ะ อยากได้มากมาย

12. GAUSS

4,354
    50
    48
    ผมจับมา 4 ชิ้น 4300 บาทพร้อมสีครับ
    ไปที่โรงงานเขาเลย พุทธมลฑล สาย5 ครับ

13. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับพี่ แล้วมันมีทรงที่เรียบๆ ตั้งแต่หัวยันท้ายเลยป่าวคับ
    ผมเคยเห็นนะมันมีด้วยอ่ะ ทรงโรงงานเลยด้วย

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ของไมตี๊มีไหมเนี่ย ฉวยๆๆๆๆๆๆๆ

อิจฉารถใหม่จังของแต่งแยะ

15. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ขายไมตี้แล้วไปดาวน์ วีโก้สิท่าน

16. nnk

46
    1
    0
    ขอขอบคุณๆ GAUSS มากนะครับที่สละเวลาเอารูปมาให้ดู ก็หายสงสัยแล้วครับ เพราะที่กลัวก็คือ ต่ำแหน่งที่จะรู ด้านล่างประตู 3 จุด นั้นผมกลัวว่า ถ้าวันหนึ่งกิดต้องถอดเอา สเกริต์ ออก กลัวว่า น้ำจะเข้าไปทางรู และ ถ้ามองจะเห็นรอยเจาะหรือเปล่านั้นเอง ขอบคุณครับ

17. GAUSS

4,354
    50
    48
    รุ่นตรงแบบเรียบของ D4D 2003 น่าจะมีครับ ต้องลองดทรถามเขาดูถ้าแบบดมของเขายังอยู่ครับ

ส่วนอันที่ผมใส่เป็นแบบเดียวกันกับ D4D 2004ครับ ที่ดรงงานเขามีดมแบบเก็บไว้เลย หลอชิ้นงานให้ได้ครับ

18. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ขอบคุงอีกทีคับท่าน ไว้รอมีเงินก่อน ไปสอยแน่

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    นายหมูเค้า จะ เสริมหล่ออีกแล้วอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้