เพื่อนๆพี่ฮับ อยากปรึกษาอาการน้องออนหน่อยฮับ เครื่องมันกระตุกๆ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Veravuth Chutinunvarodom, 28 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่อนๆพี่ฮับ อยากปรึกษาอาการน้องออนหน่อยฮับ
    เครื่องมันกระตุกๆ เหยียบคันเร่งแล้วมะค่อยไป รอบไม่คงที่ ต้องค่อยๆไต่เอาถึงจะไปได้
    จะเป็นตอนอากาศร้อนๆ รถติดเยอะๆ จอดติดจิดติด

1. แก้มาหลายแล้ว เปลี่ยนปั้ม เปลี่ยนสายหัวเทียนพร้อมคอยล์แล้ว ก็มะหายฮับ

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ใช้แก็สด้วยไหมครับ? แต่อาการที่ว่าคล้ายๆกับตัวเซ็นเซอร์รอบเดินเบา(ไอเดิ้ลวาวล์)อาจจะสกปรกครับ รอบจะไม่ค่อยนิ่งลองถอดออกมาล้างดูได้ครับ. แต่หากติดแก็สด้วยต้องลองไล่สายสัญญาณพ่วงจุดระเบิด(คอยล์) ดูด้วยก็ดีครับ บางทีอาจจะมีสายรั่วตรงขั้วต่อไม่ดี.

3. มะได้ใช้ครับ เดิมๆทุกอย่าง เดี๋ยวจะลองแก้ไขดูครับ ขอบคุณมากครับ

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ เอ...หรือให้หายมาม่าดีหว่า เอิ๊กส์ๆๆ...

พอไม่ใช้แก๊สแล้วเป็น งงเลยอ่ะ ปกติอาการนี้จะเป็นเพราะติดแก๊สมาอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้