สอบถามคนลงเครื่อง B20B เกียร์ออโต้ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    รบกวนเพื่อนๆ ที่ลงเครื่อง B20B เกียร์ออโต้ นิดนึงนะครับ
    พอดีผมได้ เครื่อง+เกียร์ออโต้ มาแล้ว โดยช่างที่อู่ที่จะลงเครื่อง เป็นคนหามาให้

แต่เกียร์ออโต้ มันดูแปลกๆ น่ะครับ ที่แป้นเกียร์ มันมีปุ่มปรับ E<-->S และก็มี Shift Lock
    ส่วนเกียร์ก็มีแค่ P R N D L แค่นี้เองอ่ะครับ

สรุปว่าเกียร์ที่ได้มามันตรงรุ่นรึป่าวอ่ะครับ ...
    เพราะ ... ถ้าไม่ตรงรุ่นผมจะได้บอกช่างให้เอาตัวตรงรุ่นมาเปลี่ยนให้โดยด่วน

ขอบคุณมากๆ ครับ

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ของผมเกียร์เป็น P R N D4-D3-D2-D1(มีมันทุก D เล้ย)
    Shift Lock ก็มี
    เวลาถอยมีเสียงดัง ปิ้ง - ป่อง ปิ้ง - ป่อง ปิ้ง - ป่อง....
    ( เคยแอบถอยออกจากบ้าน พอดีแฟนโทรมา เลยถูกจับได้เพราะ ปิ้ง - ป่อง นีแหละ )

3. Tonkun

227
    5
    0
    งานเข้า .... แล้วงัย :cry:
    รบกวนถ่ายรูป แป้นเกียร์ออโต้ มาให้นิดนึงได้มั้ยครับ
    ผมจะได้เอาไปยืนยันกะช่างที่อู่ ... ว่าของตรงรุ่นมันต้องแบบนี้นะ :mad:

ขอบคุณมากๆ ครับ :D

4. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เกียร์ที่บอกมาเหมือนกับที่ใช้กับเครื่อง D15B ตัว Vi-RS เลยครับ เท่าที่เคยเห็นนะ แต่กับเครื่อง B20B ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาให้คำแนะนำนะครับ:D

5. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    เหมือนเคยเห็นมากับเครื่อง D15B ตัว Vi-RS เหมือนกันครับ ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันหรือเปล่านะ

6. Tonkun

227
    5
    0
    ถามต่ออีกนิดนึงนะครับ ...

แล้วที่ตัวชุดเกียร์ มีอะไรพอจะเป็นที่สังเกตุได้มั่งครับ
    ว่าเป็นเกียร์ของเครื่อง B20B แท้ๆ :confused:

ขอบคุณล่วงหน้า ค๊าบบบบ :D

เพิ่มเติมรูปครับ ... มันมีตัวนี้มาด้วยอ่ะ
    เท่าที่หาข้อมูลได้ในเน็ต ... มันคือ Multi Matic Mode Selector อ่ะครับ
    ตรงลงมันเป้นเกียร์ของเครื่องตัวไหน อ่ะ คร้าบบบบ :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
  7. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    มี E กับ S เหมือนรถเบนซ์เลย ดูแล้วอาจจะเป็นของหายากนะครับเนี่ย
    แต่ถ้าไม่ตรงรุ่นอาจใช้แล้วมีปัญหา
    อย่างที่ข้างบนว่ามา ตัว Vi-RS มันจะมีชุด เกียร์ + - ที่พวงมาลัยด้วยนิครับ(ไม่แน่ใจ)

8. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    มันเป็นของ เครื่อง d15b vtec 3 stage ครับ เครื่องตัวนี้อยู่ใน EK นี่แหละครับ

9. Tonkun

227
    5
    0
    สรุปแล้วมันเป็นเกียร์ของ D15B VTEC 3-Stage ตรงรุ่น EK3 จิงๆ ด้วยครับ
    แต่มันคงเอามาใส่ กับ B20B ไม่ได้ ผมเลยให้ที่อู่เค้าเอาไปเปลี่ยนให้ใหม่แล้วล่ะครับ

ขอบคุณ ทุกๆ คน มากๆ เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้