รถจอดแล้วแอร์ไม่เย็นต้องเร่งเครื่องช่วย แต่ถ้ารถวิ่งก็เย็นสบายดี น้ำยาแอร์เพิ่งเติม...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Somphop O Thana, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    รถจอดแล้วแอร์ไม่เย็นต้องเร่งเครื่องช่วย แต่ถ้ารถวิ่งก็เย็นสบายดี น้ำยาแอร์เพิ่งเติม น่าจะเป็นที่คอมแอร์หรือเปล่าครับ

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คที่แผงคอลย์ร้อนด้านหน้าว่าสกปรกไหมลองเอาลมเป่าดูก่อน หรืออาจจะเป็นที่พัดลมไฟฟ้าก็ได้ครับลองเช็คดู แต่ไม่ใช่ที่คอมแอร์แน่นอนครับ. แต่ถ้าเครื่องร้อนมากๆแอร์ก็จะไม่เย็นเช่นกันครับ.

3. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ความร้อนเครื่องปกติ พัดลมทำงานปกติ เดี๋ยวลองทำความสะอาดแผงคอยร้อนดูก่อน เผอิญคอมแอร์มันดังๆด้วย ไปเติมน้ำยามาเขาบอกว่าใกล้จะไปและ เลยสงสัย

4. Somphop O Thana

0
    0
    0
    แล้วพอรู้ราคาคอมแอร์กับวาว์ลแอร์พร้อมปะเก็นบ้างไหมครับ แล้วที่ไหนขายบ้าง แบบว่าเปลี่ยนตู้แอร์ไปแล้วมันก็ไม่จบซะทีเรื่องแอร์ว่าจะเปลี่ยนมันให้หมดเลย ฮ่าๆ ใกล้บ้าเพราะแอร์แล้ววว

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ราคาอะไหล่แอร์ที่แน่นอนไม่ทราบจริงๆครับ ผมเพิ่งจะเปลี่ยนแผงคอลย์เย็นไปเมื่อต้นปี โดนไปจุกอยู่เหมือนกันครับ ส่วนคอมถ้ายังไม่น๊อคสามารถเอาไปรีบิวท์ใหม่ได้ที่ DENSO แถวๆสพานควายครับ จะมีการเปลี่ยนอะไหล่ภายในเกือบหมดเลย ตอนนั้นผมทำไปสองพันกว่าได้มั๊ง เห็นว่าคอมมือสองเซียงกงก็ราคาๆพอๆกันแต่รีบิวท์มีการเปลี่ยนอะไหล่ใหม่แถมประกันอีกไม่แน่ใจว่าสามเดือนหรือหกเดือนประมาณนี้นะครับ ต้องลองเช็คดูอีกที...

6. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
    วาว์ลแอร์ ประมาณ 800-1400 คอมแอร์หามือสองครับ ประมาณ1500-2500

7. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นอะครับ ให้ช่างดู คอมแอร์ไม่เสีย วัดน้ำยาแอร์ดูเห็นว่าน้ำยาขาดผิดปกติทั้งเพิ่งเติมไปก่อนหน้าเดือนกว่าๆ มาไล่ดู สรุป วาว์ลแอร์รั่วครับ..ตอนนั้นเสียค่าใช้จ่ายไป 800 รวมเติมน้ำยาใหม่ด้วย

8. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    คอมไม่มีกำลังอัดแต่ถ้าเร่งเครื่ปอแล้วแอร์เย็นเป็นที่คอมแอร์. ลองไปให้ร้านแอร์ดูก็ได้ครับม

9. Pae MO ON

0
    0
    0
    วาล์วประมาณพันปะเก็นไม่กี่ร้อยงผมก็รือแอร์อยู่คัน เปลื่ยนเกือบทุกอย่างเหมือนกัน. ทำเองยังไม่เสร็จเลย. TvT

10. Somphop O Thana

0
    0
    0
    แอร์นี่เป็นอะไรที่ปวดหัวจริงๆ มีร้านอะไหล่แนะนำไหมครับคุณเป้

11. Pae MO ON

0
    0
    0
    ร้านแอร์หน้าบ้านผม รามอินทรา ก.ม7มีอะไหล่เกือบทุกอย่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้