คนที่ติดแก๊สหัวฉีดมา อัตราการรับประทานแก๊สของท่านเป็นเท่าไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Somphop O Thana, 31 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    คนที่ติดแก๊สหัวฉีดมา อัตราการรับประทานแก๊สของท่านเป็นเท่าไรบ้างครับ เอาวิ่งในเมืองรถติดๆ หรือนอกเมืองก็ได้ อยากลองเทียบกะ Mixer ดูหน่อยครับ

2. Kapong Pang

Kapong Pang Guest

0
    0
    0
    ของแฟนนะคะ :) เติม 400 บาท วิ่งไปหาดชะอำ ไปถึงดูแก๊ส เหลือเกินครึ่งถังค่ะ กลับมาตอนเย็น แวะจอดเซนทรัลพระรามสอง แก๊สยังเหลือวิ่งได้สบายๆ อีกสักพักเลยค่ะ :D

3. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    mixer 1.50 ต่อโลครัน

4. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ประหยัดจังง่ะ =w="

5. Kapong Pang

0
    0
    0
    แล้วมันถือว่ากินแก๊สมั้ยอ่าคะ :)

6. Thesun Khundach

Thesun Khundach Guest

0
    0
    0
    mixer 1 บาท/โล

7. Kapong Pang

0
    0
    0
    ประหยัดจริงปะคะพี่แป้ง จะได้เที่ยวหนักๆ 55555 ;D

8. Pangki Ka

0
    0
    0
    จริงๆค่ะ งั้นหาตังไปปลี่ยนเป็นมิกเซอร์มั่ง จะได้ให้แฟนพาเที่ยวหนักๆบ้าง 5555

9. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อืมน์...ส่วนของผมกะไม่ถูกอ่ะ เอาเป็นว่า...ผมเติม 400 จากพัทยาไปกรุงเทพ วิ่งอยู่ 150 - 160 โดยเฉลี่ย จะเติมที่กรุงเทพอีกทีก็ประมาณสองร้อยกว่าๆถึงสามร้อยนิดๆน่ะแก็สที่พัทยาราคาลิตรละ 11 บาทกว่า.

10. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    mixer ไม่ค่อยจุกจิกครับ

11. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ห้วฉีด ประหยัดกว่า มิกเซอร์ เครื่องเดินเรียบดีกว่า

12. Pangki Ka

0
    0
    0
    จำไม่ได้แฮะ ว่ารถตัวเองติดมิกหรือหัวฉีด -..- อันไหนแพงก็อันนั้นอ้ะ เติมเต็มถังเกือบ 500 วิ่งรถติดๆได้ 3 วันนิดๆ T T

13. แล้วพวกที่ติดมิ๊กเซอร์เคยมีปัญหาแบ็คที่กรองหน้ารถ แล้วแบบหัวฉีดเป็นไหม

14. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    คันแดงติดมิก

15. Pangki Ka

0
    0
    0
    ปล่อยไก่อ่ะมะกี้...กุ๊ก กุ๊ก~

16. Somphop O Thana

0
    0
    0
    รถผมมิกเซอร์วิ่งในเมืองรถติดๆ ประมาณ2.5บาท/km

17. Pae MO ON

0
    0
    0
    ของผมหัวฉีดตก80ตัง. ........พอไหม

18. Somphop O Thana

0
    0
    0
    พยายามจูนให้มันกินน้อยกว่านี้หลายรอบและ มันแบคตลอด เลยตัดใจเอามันเท่านี้แล่ะ

19. Somphop O Thana

0
    0
    0
    โห 80ตัง ประหยัดโคตร

20. Pangki Ka

0
    0
    0
    ถูกกันดีจังฮู้ ToT

21. สอนผมเรื่องแบคที แบบมิ๊กเซอร์ มันแบคนี่ ถ้าจูนบางไปก็เป็น หนาไปก็เป็นใช่ไหมครับ แล้วมันแบคแล้วมีผลเสียไรไหม รถผมก่อนทำสีมันก็ดีๆ อยู่ แต่พอทำสีแล้วจูนยังไงมันก็แบคตลอด ควรแก้ยังไงครับ

22. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อัตราการบริโภคผมว่าอยู่ที่น้ำหนักเท้ากับความเร็วที่ใช้และสภาพเครื่องยนต์ครับ จริงๆแล้ว Mix หรือหัวฉีดก็บริโภคไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก...

23. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อืมน์...ผมก็ไม่ใช่ช่างติดตั้งแก็สนะครับแต่พอจะแชร์ประสบการณ์และความรู้ที่พอมีอยู่บ้างได้อาจจะไม่ดีเท่าไรนัก... เรื่องแบคไฟร์มีผลอันดับแรกที่เห็นได้ชัดเจนเลยคือตัวครอบกรองอากาศแตกครับ ถ้าหนักมากก็แตกหาชิ้นดีไม่ได้เลยล่ะครับ ส่วนผมกระทบกับเครื่องยนต์ในระยะยาวผมว่าวาลว์กับลูกสูบน่าจะกลับบ้านเก่าก่อนเวลาอันควรเร็วเกินไป... หรืออื่นๆรอผู้รู้มาแชร์ให้ทราบกันอีกทีครับ.

24. Somphop O Thana

0
    0
    0
    เรื่องจูนไม่รู้เรื่องเหมือนกัน ให้ผู้ชำนานการจูนให้ดีกว่าครับ ผมเคยพยายามปรับเองเหมือนกัน มีแต่ยิ่งปรับยิ่งแย่ ให้คนเป็นจูนให้ทีเดียวจบเลย

25. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ส่วนของ Mix ถ้าใช้มาได้สักระยะอย่าลืมเปลี่ยนตัวกรองแก็สด้วยนะครับ.

26. Pae MO ON

0
    0
    0
    ผมก็วิ่ง 120-130เป็นประจำรถติดก็บ่อยก็ไม่กินเท่าไรแต่ผมก็ดูแลสภาพเครื่องไม่ให้โทรม ส่วนที่เบคก็อยู่ที่การจูน แต่จะจูนอย่างไรบอกยากเพราะรถแต่ละคันจูนไม่เหมือนกันก็แล้วแต่ความชำนาญแหละครับ.

27. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ของผมระบบMix ขับไปกลับหาดใหญ่วิ่ง140-150 ค่าแก๊สไม่เกิน1200บาท ที่ราคาแก๊ส 10.50บาท

28. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ผมเก่งเองครับคุณบอลที่เคยคุยกันจำผมได้มั้ย

29. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ้าว...คุณเก่งเองเหรอครับ จำได้ๆ คุยแต่ในโทรศัพท์ไม่เคยเจอกันจริงๆสักที เหอๆๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้