วันนี้ได้ติดตั้งแก๊สมาเรียบร้อยแล้ว ยี่ห้อ AG ระบบหัวฉีด ที่ พาวเวอร์แก๊ส รามอินทรา 42...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Chokdee Manwiwat, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    วันนี้ได้ติดตั้งแก๊สมาเรียบร้อยแล้ว ยี่ห้อ AG ระบบหัวฉีด ที่ พาวเวอร์แก๊ส รามอินทรา 42 เขาทำได้เนี๊ยบมาก เก็บสายไฟไว้เรียบร้อย แทบจะดูไม่รู้ โผล่มาแต่หัวฉีด หม้อต้มวางไว้ใต้กรองอากาศ อาจจะตรวจเช็คยากนิดหนึ่ง ที่มันจำกัด ปรับจูนเสร็จออกทดสอบวิ่งบนถนน ไม่มีปัญหาใดๆเลย เครื่องเดินปกติ เข็มความร้อนต่ำกว่าใช้น้ำมันนิดหนึ่ง ขับกลับบ้านแถวๆสะพานพระนั่งเกล้า ขับได้จี๊ดจ๊าด ปรู๊ดปรา๊ดเหมือนเดิม ไม่ต้องห่วงค่าน้ำมันอีกแล้ว ขับซิ่งได้สะใจ หวนกลับไปบรรยากาศเก่าๆ.......รู้งี้ เปลี่ยนเป็นแก๊สตั้งไปนานแล้ว

2. Domon Man

Domon Man Guest

0
    0
    0
    หมดกี่ตังคับ

3. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ราคา 22,000 ครับ คุณบอล บอกว่า เคยทำ 20,000 ผมว่าจะต่อราคาเขา แต่ผมเป็นคนขี้เกรงใจพ่อค้า จึงไม่อยากต่อ กลัวว่าเขาจะได้กำไรน้อย เหมือนผมถ้าบอกราคาใครไปแล้ว ก็ไม่อยากให้ใครต่อ ....ปล่อยให้ผมโง่ไปเถอะ

4. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    ไม่โง่หรอกครับพี่ ผมว่าเค้าติดกันแพงกว่านี้ก็มีเยอะแยะไปครับ ดีใจด้วยนะครับไม่ต้องกังวนเรื่องค่าน้ำมันแว้ววววว

5. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    อีกสาขาหนึ่งของร้านนี้ ใกล้บ้านผม แถวแคลาย เฉพาะนีออน คิด 24,000 เลยเผ่นไปโน่น

6. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    โครงการต่อไป .....ขัดโคมไฟให้ใส ใช้หลอดซีนอน / ขัดล้อแม๊กเคลือบเงาใหม่ให้ดูใหม่

7. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    ความสุขทางใจ...ทำเลยแล้วจะเอาโชว์ด้วยคร้าบบ

8. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    เราช่วยกันแต่งตามกำลังที่จะทำได้ เพื่ออนุรักษ์ นีออน ให้มีคุณค่า ราคาไม่ตก คนเห็นคนชม ...ตลอดไป

9. Domon Man

0
    0
    0
    ออนผมหอได้ไหมคับ

10. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    เป็นยังไง ...หอ

11. Domon Man

0
    0
    0
    คันผมพอประกวดได้ไหมคับ

12. Domon Man

0
    0
    0
    เซ็นทรัลล๊อกผมมอเตอร์ทำงานทั้ง๔ตัวแต่ตัวล๊อกไม่ทำงานคับ

13. Domon Man

0
    0
    0
  14. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครัย แล้วจะรู้สึกว่าการเดินทางมันสนุกขึ้นจริงๆ เหลือค่าใช้จ่ายเพียงหนึ่งในสาม... ราคาค่าติดตั้งไม่ใช่ปัญหาครับ ผมว่าอยู่ที่ค่าใช่จ่ายหลังจากนี้ต่างหาก จริงไหมครับ และเจ้าตัวเล็กที่รามอินทราจูนแก็สฝีมือใช้ได้เลยล่ะครับ สามารถบอกได้จะเอาแบบซิ่งหรือประหยัด เจ้าตัวเล็กมักจะบอกว่าจัดไปครับพี่... เหอๆๆ แถมยังมีเว็ปของ AG ต่างหากมีการอบรมการจูนแบบตัวต่อตัวหรือจะสอบถามปัญหาต่างๆก็มีในเว็บบอร์ดของ AG คลับโดยตรงครับ ไม่ต้องกังวลว่าโดดเดี่ยวแน่นนอน...

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เอ... แล้วผมจะได้ค่านายหน้าไหมครับเนี่ย??? เอิ๊กส์ๆๆ...

16. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถ้าวันอาทิตย์ที่ห้าไม่ติดอะไรคงได้เจอกันแน่นอนครับ... บอนด์.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้