ช่วยด้วยครับ ผมส้มดำอ่ะตอนนี้เซ็งมากเลยอ่ะ ก่อนทำสีวิ่งดีปกติ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 31 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับ ผมส้มดำอ่ะตอนนี้เซ็งมากเลยอ่ะ ก่อนทำสีวิ่งดีปกติ แต่พอทำเสร็จรถมันแบ็คไฟล์ตลอดเลยอ่ะ ติดแก๊สแบบมิ๊กเซอร์ แต่ติดมาก่อนทำสีอีกนะ ก่อนหน้าวิ่งดีปกติ เบาออกตัว เดินหน้าถอยหลังได้ดี แต่ตอนนี้มัน พอสตาทยังยากเลย แล้วพอใส่เกียร์ เครื่องสั่น หาช่างปรับจูนแก๊สให้ ก็ลองเครื่องมันก็เรียบดีไม่สะดุด ในที่สุดช่างบอกเปลี่ยนหม้อต้ม ผมเลยตัดใจเปลี่ยนก็เปลี่ยน โดนไป 2400 บาท แล้วก็ลองเทสทุกอย่างดีหมด ตอนอยู่กะช่างอ่ะนะ แต่พอผมขับกลับมาบ้าน ติดไฟแดง จอดผมใส่เกียร์ว่าง พอออกตัวดับเลย แบ็คไฟล์ ไม่รู้ไขไงแล้วอ่ะ แนะนำกันทีนะ

1. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    งานเข้าแล้ว ใครรู้ช่วยทีครับ

2. รถผมก็ใช้ระบบมิก มีปัญหาบ่อยเหมือนกัน แต่ไม่เคยแบ็คไฟล์อะ มีแต่เครื่องสั่น เครื่องเร่งตัวเอง ความร้อนขึ้น...

3. Domon Man

Domon Man Guest

0
    0
    0
    แผงหน้าปัดมีไฟโชไหมคับ

4. พื่ลองดูสายหัวเทียน4สายและดูหัวเทียนอะ

5. ก่อนหน้านี้ที่วิ่งได้ปกติไฟเอ็นจิ้นก็โชว์ เขาบอกว่าระบบไฟมันผิดแต่ไม่เป็นไร ผมก็วิ่งได้ปกติดีทุกอย่าง แต่พอจอดเฉยๆ มา 1 เดือนเขาบอก ผ้าที่หม้อต้มแข็ง ผมก็เปลี่ยนใหม่ไป 2400 แต่ก็ไม่หาย วันนี้เขาจะให้เปลี่ยนหัวเทียนอีก (เมื่อ3 เดือนก่อน ผมพึ่งเปลี่ยนไป หัวเทียน คอยซ์ และสายหัวเทียนก็เปลี่ยนใหม่แล้ว) ผมล่ะงงเลย แนะนำทีว่าต้องเปลี่ยนหัวเทียนอีกไหมอ่ะ

6. ขอบคุณช่างเบริ์ดมากอ่ะบอกเหมือนช่างบที่จะทำให้ผมเลย แต่ผมงง ว่าผมเปลี่ยนไปแค่ 3 เดือนเอง ทำไมมันเสียไวจัง

7. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ใช้หัวเทียนกี่เขี้ยวครับ ผมเคยใช้ถูกๆเบๆทั่วๆไป เป็นอาการนี้เหมือนกัน ตอนนี้ใช้แบบ4เขี้ยวครับ แต่จริงๆช่างเคยบอกว่า ไดเรคคอยซ์ แบบนิออนควรใช้2เขี้ยว ลองดูนะครับ

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    รถผมก็ใช้มิกเซอร์นะ ไม่ได้จูนแก๊สมาจะปีและ ไม่เคยมีปัญหาเลย หม้อต้มติดมา2ปีแล้วมั้ง ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย เคยแค่ถอดมาทำความสะอาด

9. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้หัวเทียนแบบสี่เขี้ยว เคยเปลี่ยนเป็นเขี้ยวเดียวเบาดับตลอดเลย ผมติดแก๊สmx i

10. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    หัวเทียนกี่เขี้ยวก็ได้ครับ แค่ถ้าให้ดีควรเปลื่ยนปีละคร้ัง ส่วนอาการแบค มีหลายสาเหตุอาจจากจูนแก็สหนาบาง. ระบบไฟ หัวเทียน สายหัวเทียนคอล์ย ประมาณนี้

11. เป็นที่หัวเทียนอ่ะครับ ไปแล้วมา อันละ 160 บาท 4 อันรวมหมด 600 แต่ไม่รู้ว่ากี่เขี้ยว แต่อันเดิมมันเหลืองเลยทั้งๆ ที่พึ่งเปลี่ยน งงมาก

12. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    วันนี้ไปติดแก๊สมา ช่างบอกว่า ของนีออนจะมีปัญหา 2 จุด ถ้าไม่ใช่หัวเทียนเบอรืเดิม และถ้าไม่ใช่คอยล์เดิม

13. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อืมน์...เก็บๆๆ ความรู้ทั้งน๊าน... เหอๆๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้