เหล็กเกี่ยวที่ถ่วงฝากระโปรงท้ายหลุด ใส่คืนยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    รถผมตีตู้แก๊สปิดไว้

เมื่อคืนยังดีๆ อยู่เลย .. วันนี้ตื่นมาตอนเช้า ดันเปิดแล้วหนักๆ พิกลๆ

เอามือล้วงเข้าไปดู เหล็กหลุดนี่หว่า สงสัยเมื่อคืนตอนปิดแรงกระแทกคงทำให้หลุด

จะประกอบใส่คืนเหมือนเดิมยังไงครับ

เหมือนเป็นตะขอๆ ไขว้กันเลย ใส่ไม่เป็นครับ

กะว่าจะกลับไปร้านที่ตีตู้แก๊สใส่ให้ ก็ไม่แน่ใจ เลยมารบกวนถามแนวทางใส่ก่อน

- -'

ตอนนี้ เปิด กระโปรงท้าย ต้องระวังดีๆ ละ ไม่งั้น คงโดนกระโปรงสับ แน่ๆ
    หนัก จริงๆ เปิดคาไว้ก็ไม่ได้

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    --------------

ปกติมันจะหักไปเลยนะครับ ลองดูรูปครับ เผื่อช่วยได้บ้าง
    อ้อตอนง้างๆ ระวังนะครับ เพราะมันจะดีดแรงมากนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2009
  3. Vitty

210
    11
    0
    ถ้าหักไปเลยนี่ ซื้อเปลี่ยนเท่าไรหรอครับ

แต่ดูไม่น่าหักง่ายเลยๆ นะครับนี่.. งงเหมือนกัน หัก หรือหลุดได้ยังไงน๊อ

ไว้ไปแกะตู้ปิดถังแก๊สออกก่อนดีกว่า

ปล. ร้านพวกประดับยนต์รับใส่ไหมครับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ไปให้ศูนย์ ใส่ให้ดีกว่าครับ เค้ามีเครื่องมือ

ใส่เอง มันยาก แถมต้องใช้คนที่มีแรงเยอะมากๆ ด้วย

5. Vitty

210
    11
    0
    ใส่เองยาก แล้วมันหลุดมาได้ไงหว่า เหมือนหลุดมาง่ายมากเลย
    หรือว่ามันหักหว่า - -' ชักสงสัยแหะ

ไปศูนย์ไหนดีครับ ผมอยู่จรัญ 13 ครับ

แล้ว ตีตู้ปิดถังแก๊ส นี่ เขาจับถอดได้ใช่ไหมครับนี่ อีกอย่างไม่เคยเข้าศูนย์เลย
    ซื้อมือสองมา 4 ปี เข้าอู่นอกตลอดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้