++ ถามเกี่ยวกับคานกันกระแทกในกันชนหน้าครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GaB, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากถามว่ามันแบ่งว่าเป็น 96 หรือ Lev รึเปล่าครับ?

และ 4 ประตูกับ Coupe ใช้ด้วยกันได้ใช่มั้ยครับ? (จะเอาไปใส่ Coupe Lev ครับ)

ตอนใส่ต้องมีแต่งอะไรบ้างรึเปล่า และมันยึดแบบไหนครับ (ขันน็อตยึดหรือว่ายังไง)

สุดท้าย ความคุ้มค่าที่จะใส่ครับ คิดว่ายังไงกันบ้าง?

ขอบคุณครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    -เข้าใจว่าแบ่งนะ 96 ก็อันอ้วนๆ โค้งๆ แบบที่เห็นๆ ขายกันนะครับ ส่วนอีกแบบเป็น lev หรือเปล่าไม่ confirm ก็เป็นเหล็กตันประมาณนิ้วนึง
    -4 ประตูกับ coupe ก็เหมือนกันแหละครับ
    -ใส่ได้เลย สับเอาหนวดตั้งกันชนของเดิมมาใส่กับคานอันใหม่
    -อันนี้น่าจะคุ้มนะครับ เกินอุบัติเหตุ ช่วยได้ระดับนึง หม้อน้ำ รังผึ้ง ก็อาจรอด

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - แบ่งครับ มีความแตกต่างนิดหน่อยครับ
    คือ ตัวคานรูปทรงเหมือนกันทุกอย่างครับ แต่ตรงมุมทั้ง2ข้างของ96 มีลอยพับเหล็กโง้งขึ้นมา ถ้าเอาไปใส่lev มันจะดันกันชนให้เป็นลอยนูนขึ้นมาแล้วถ้ากระแทกกับอะไรอาจทำให้ฉีกขาดได้ครับ ต้องตีพับมุมเหล็กทั้ง2ข้างให้แนบกับคานครับถึงจะใส่ได้

อีกอย่างหนึ่งที่ต่างก็คือ คิ้วลองใต้ไฟครับ96กับlevมันไม่เหมือนกันครับ ต้องใช้ของ lev เดิมครับ สับกันแค่นั้นก็ใส่ได้แล้วครับ ไม่ยุ่งยากมาก

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอถามต่ออีกนิด แล้วมันยึดยังไงอ่ะครับ แล้วก็ราคาแรงมั้ย :confused:

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    คุ้มครับ

แต่ของผม ใช้แป๊บเหล็ก ดัดเอา

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ประโยชน์ที่เคยเห็นมาและคือชนแล้วหม้อน้ำไม่แตก หนีได้เนียนๆ:D

7. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    มีของเลฟอยู่อันนึงครับ

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    มีประโยชน์ครับ ผ่อนหนักเป็นเบา

9. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    ของผมก็เอาแป๊บเหล็กมาใส่แทนครับ ประหยัดดี แต่อาจจะหนักไปหน่อย

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชัดเลยครับ

งั้นสรุปแล้ว ถ้าเป็น Lev ก็เอาของ Lev มาใส่เลยดีกว่าใช่มั้ยครับ ถ้าดัดแปลงจาก 96 ให้เข้ากับ Lev ออกมามันจะเนียนมั้ยครับ

สุดท้ายขอรบกวนอีกรอบครับ ใครมีรูปคานทั้ง 2 รุ่นแบบชัดๆ รบกวนทีนะครับ จะได้ดูเป็นกับเค้ามั้งครับ

ขอบคุณมากๆครับ

11. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    -------------------

มีรูปนี้ชัดสุดแล้วอ่ะ ส่วนอีกแบบที่ผมเคยเห็นมันเป็นเหล็กเท่าๆ กับ แป๊ป
    แต่เป็นสี่เหลี่ยมตันๆ แต่น้ำหนักใกล้เคียงกัน แต่มันอันเล็กๆ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขออนุญาติ ขอราคาทาง PM หน่อยครับ :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้