สอบถามเรื่องรอบเครื่อง B18B AUTO +ระบบ LPG มิกเซอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย register, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. register

register New Member Member

46
    1
    0
    สอบถามว่าเวลาเราเข้าเกียร์ แล้วเหยียบคันเร่งเพื่อออกตัว มันจะยังไม่วิ่งเลยต้องรอนิดนึงแล้วออกตัว แบบกระชากๆนิด ช่วยตอบด้วยครับ ว่าจะต้องปรับอะไรบ้างให้ดีขึ้น (มันจะเป็นบางครั้งครับแต่จะเป็นมากตอนที่ใช้ระบบแก๊สและสลับเป็นน้ำมัน)

2. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมก็เป็นน่า ใช้แต่ น้ำมันอ่า ><"

หรือว่าผม เหยียบคันเร่ง ลึก เกินไปหว่า

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองจูนใหม่ดูครับแก็ส
    ว่าแต่ใช้ยี่ห้ออะไร
    ลองดูในเว็ปแก็สไทยดูครับวิธีจูน

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    อันนี้ผมเดาเอานะ ปัญหามันน่าจะมาจาก เกียร์ มากกว่าครับ

เดานะครับรอคนอื่นๆ ก่อน

5. register

register New Member Member

46
    1
    0
    อาการที่บอกมันจะเป็นตอนขับแก๊สมากหน่อยแต่พอช่วงนี้ใช้น้ำมันมันก็เป็นบ้างแต่ว่าน้อยลงครับ เหมือนกับระบบเกียร์มันแปลกๆครับไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า กูรูช่วยบอกด้วย ..................ครับ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้