ขั้วไล่ฝ้ากระจก ซ่อมได้มั้ยคร๊าบบบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย jojo9, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ท่านผู้รู้ทั้งหลาย อยากทราบว่า ถ้าขั้วไล่ฝ้ากระจกหลังมันหลุดสามารถซ่อมได้มั้ยคร๊าบบบ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    ตามรูปที่วงกลมไว้นะคร๊าบบบ...
    ขอบคุณคร๊าบบบบ :D:D:D

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    คุณโจ้ครับเท่าที่เคยผ่านมาช่วงทำงานเกี่ยวกับเครื่องเสียง-ฟิลมืกรองเเสง ไอ้พวกลวดไล่ฝ้าพวกเนี้ยถ้าหลุด-หรือขาดออกจากกัน ลำบากครับที่จะเเก้ไข ...สงสัยจะเเย่ครับงานนี้
    เเนะนำลองหาน้องขาวๆมานั่งข้างหลังไว้คอยเช็ดกระจกยามเป็นฝ้าเเทนเเล้วกัน
    อาจได้ของแถมด้วย อิอิ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    น่าสนใจ อิอิ... :D:D:D
    ได้ข้อมูลจาก net ว่า กาวเงินสามารถต่อลายวงจรได้
    แต่ไม่รู้ว่าสามารถยึดขั้วไฟได้อ่ะป่าวอ่ะดี่... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เมื่อก่อนตอนช่างที่ทำงานลอกฟิลม์ลูกค้าเเล้ววไล่ฟ้าขาดเคยเอาเส้นลวดเล็กๆไล้ติดดู ไม่นานก็เดี้ยง ผมว่าถ้าวัสดุที่นำกระเเสเเล้วสามารถให้มันติดกันได้ก้น่าจะได้อ่ะครับ ส่วนของผมไม่ใช้ลวดพวกนี้ไล่ฝ้าครับ ผมใช้"กวนอิม"ไล่ฝ้าเเทน หนาเเค่ไหนก็ออก5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้