มีงบ 100k อยากจะรถทำไรก่อนดี

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RetHink, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RetHink

RetHink New Member Privilege

33
    1
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ตอบยากครับ เอาเป็นว่าจอดรถแล้วดูดบุหรี่สักตัว เดินวนๆรอบๆรถดูว่า อยากเปลี่ยนอะไรตรงไหน ดีไหมครับ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้ารถดีอยู่แล้วไม่ต้องซ่อมอะไร ชอบแรงก็หาอู่ยัดเครื่องเลยคับ จะแคมเดี่ยวแคมคู่ แทคไม่เทคก็ว่ากันไป

ทำภายในให้หมดอยากได้แบบไหนก็ทำไป เผลอๆเหลือเงินได้ล้ออีกซักชุดด้วย

4. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    บอดี้+เครื่อง+ช่วงล่าง+ภายใน

5. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ถ้ารถเดิมๆ จับทำสีกับวางเครื่องเลยครับ และใส่แม๊กสักชุดครับ

6. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    ช่วงล่าง เบรค ล้อ ยาง แล้วขับพาที่บ้านไปเที่ยวซะ อิอิ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นผม ตอนนี้คงหาเครื่องสภาพดีวางคับ เพราะว่าเครื่องยิ่งนานยิ่งหาสวยๆยากคับ

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ช่ ว ง ล่ า ง ดี ๆ

เ บ ร ก เ เ ล่ ม ๆ

จ า ก นั้ น ค่ อ ย เ เ ร ง . . . . :D :D :D จ ะ ป ล อ ด ภั ย ก ว่ า

9. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ขอดูสภาพตอนนี้ก่อนได้ป่ะครับ ว่าทำไรมามั่งแล้ว

10. RetHink

33
    1
    0
  11. ทำใจ...ก่อนจะทำครับ
    ผมอะ...อาการนี้ทุกครั้งเลย...
    ที่จะทำรถแต่ละที...

12. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ถ้าสียังดีน่ะ เครื่อง D16Y8 หรือ D15B Vtec ก็ได้ ทำช่วงล่างตามชอบ แต่ขอเนียนๆ ที่เหลือเก็บไว้ก่อนก็ได้ เดี๋ยวจะมีมาเรื่อยๆ ไม่ต้องห่วง... อิ อิ

13. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    D15B
    เบรกB16 หน้า-หลัง
    แม็ก15
    โช้ค
    เก็บสี
    ท่อ
    แก็บหลัง
    ภายใน
    อุปกรณ์เล็กๆน้อยๆรอบคัน

อะไรเน่าเอาอันนั้นก่อน แค่นี้ก็หมดแสนละ
    บางรายการอาจจะไม่โดนจัย ขออภัยด้วยครับ

14. RetHink

33
    1
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

15. Nui_555

Nui_555 New Member Member

24
    0
    0
    วาง D15 ชนเกียร์เดิมของครบๆๆประมาน 40000
    รอบคัน buddy club 2 ประมาน 15000
    หาแม๊ก 17 สักชุด + ยาง 205-40-17 ประมาน 35000
    ที่เหลือเอาไปติดฟิลม์รอบคันปกปิดภายใน
    แค่นี้ก้อหล่อพอตัวและแถมในเมืองจี๊ดได้ใจ

16. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    set turbo เลย อิอิ แรงๆๆ

17. RetHink

33
    1
    0
    อยากจาทำสีแล้วลงแมก+โชด+ท่อ
    แต่ยังไม่ค่อยรู้จักร้านอะคับ

18. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    เอาแนวไหนครับ ตอบไม่ถูกเลย :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้