ท่านใดพอมีแคมชาฟโพสิชั่นเซ็นเซอร์บ้างคะ คาดว่าที่สตาร์ทไม่ติดเพราะเจ้านี่แตก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Apinya Ch, 8 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apinya Ch

Apinya Ch Guest

0
    0
    0
    ท่านใดพอมีแคมชาฟโพสิชั่นเซ็นเซอร์บ้างคะ คาดว่าที่สตาร์ทไม่ติดเพราะเจ้านี่แตก น้ำมันซึมออกมาเต็มเลยค่ะ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    อาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ เพราะปกค

3. Pae MO ON

0
    0
    0
    เพราะปกติเซนเซอร์แคมข

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    น้ำมันมันก็ซึมอยู่แล้ว

5. Apinya Ch

0
    0
    0
    เท่าที่รู้คือ เพื่อนบอกว่าเวลาถอดออกมาแล้วเช็ดน้ำมันออกแล้วสตาร์ทติดน่ะค่ะ แล้วมันมีบางส่วนที่แตกด้วยค่ะ เลยเข้าใจว่าน้ำมันมันคงออกมาเยอะกว่าปกติ (จริงๆ ก้อไม่ทราบว่าปกติมันแค่ไหนเหมือนกัน แหะๆ) เลยคิดว่าเป็นตัวนี้ อาการรถตอนนี้คือสตาร์ทไม่ติดค่ะ คุณเป้พอแนะนำได้ไหมคะ อยากใช้น้องออนเต็มที ไม่ได้ใช้มาหลายเดือนแล้วค่ะ

6. Pae MO ON

0
    0
    0
    ต้องไล่กันยาว

7. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คดูตัวเซ็นเซอร์แคมตัวล่าง ใต้กล่องกรองอากาศ ถ้ามองจากใต้รถจะอยู่เหนือท่อไอเสียยึดไว้ด้วยน๊อตเบอร์สิบ ลองไล่สายไฟดูก่อนครับ อาจจะรั่วแล้สช๊อตก็ได้ หรือถอดมาทำความสะอาดดู... หวังว่าอาจจะพอช่วยได้บ้างครับ.

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ไอ้ตัวนี้ผมก็เคยเสีย อาการมันแบบว่า ขับๆไปดับ สตาร์ทไม่ติด แต่ซักพักก็ติด หลังๆอาการหนักสตาร์ทยังไงก็ไม่ติด เปลี่ยนของมือ2มาใช้ ก็หาย

9. Apinya Ch

0
    0
    0
    ขอบคุณคำแนะนำดีๆ นะคะ แล้วจะไปทำดูค่ะ ว่าแต่จะหาซื้อเซ็นเซอร์ตัวนี้ที่บ้างไหนคะ

10. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ของใหม่พอมีขายอยู่ครับลองติดต่อที่เบิร์ดกะเป้ดูได้ครับ. ของผมเพิ่งส่งให้น้องที่นครปฐมไปน่ะ ไม่งั้นจะส่งไปให้ลองแล้วครับ. แต่จริงๆแล้วมันก็เสียยากอยู่นะ ผมว่าไล่สายไฟให้ละเอียดดูก่อนดีกว่าครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้