3S GTE Direct Coil อุดเกียร์ได้ไหมครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย N163S, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N163S

N163S New Member Member

2
    0
    0
    พอดีผมจะลงเครื่อง 3S GTE ครับ เห็นตัว Direct Coil สภาพสวยมาก แถมแรงม้าเยอะกว่า เครื่องรุ่นใหม่กว่าด้วย อยากถามว่า เราสามารถอุดเกียร์เป็นขับ 2 ได้หรือปล่าวครับ มีคนทำหรือยังครับ หรือต้องเอาเกียร์ขับ 2 มาชนอย่างเดียว

ไปเจอมา 65000 ราคาแพงไปไหมครับ ตัว MR2 อยู่ที่ 55000 ครับ ต่างกันพอควร หรือจะเลือกรุ่นขับ 2 มาดีกว่า เพราะไม่ต้องแปลง

โหยคิดไม่ออกครับ

ปล. ผมจะเอาไปลงกะ Nissan Neo ครับ เท่าที่รู้ตอนนี้ยังไม่มีคนเอาไปลงกัน อาจจะไม่รอด เพราะช่างก็ยังไม่เคยทำครับ

2. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เกียร์ขับสี่ทำขับสอง ทำได้ครับ จัดเลย แต่จะคุ้มรึเปล่าต้องลองดูนะฮะ

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา สลับเอาเลยดีกว่าฮะ ไม่ว่าจะเป็นเกียร์ Mr2 หรือ 3S ไอดีกลมตัวเพลาใหญ่
    แต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ ต้องเจ็บราวๆ สองหมื่นในการทำให้ direct coil วิ่งสองล้อครับผม

ถ้าโมต่อ เล่นเครื่อง MR2 ดีกว่าครับผม กลับสายเกียร์อย่างเดียว
    ถ้าไม่โม ต้องลอง direct coil ครับ สนุกมากๆ

3. N163S

N163S New Member Member

2
    0
    0
    Direct Coil เท่าที่หาข้อมูลมามี Auto เยอะเหรอครับ

ใจตอนนี้อยากได้ Auto ครับ

4. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เยอะโคตรๆ ครับ สำหรับเกียร์ออโต้
    เกียร์ธรรมดาแท้ๆ หายากฮะ แต่ก็มีมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้