กติกาเทคนิค สำหรับ 4cycle kart -Ptt-msl(แก้ไข)

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนๆสมาชิก 4CYCLE KART ทุกท่าน
    มีเวลาปรับแต่งเครื่อง สำหรับ สนามที่ 4 ซึ่งจีดในเวนที่ 4 ก.ค มีเวลาปรับแต่งเครื่อง
    แนะนำว่า ควรจะเช็คกคิกาเทคนิคก่อนนะครับ จะได้เข้าใจและไปในทิศทางเดียวกัน
    ซึ่ง ผู้จัดมีการแก้ไขเล็กน้อย และทำให้ เข้าใจให้มากขึ้น ในทุกรุ่น

เข้าไปอ่านโดยละเอียด ได้ที่
    http://www.motorsportsland.net/rule.html

หรือ จะโหลดไปศึกษาก่อน ก็ได้ แนบ เอามาให้แล้วครับ
    หากมีข้อสงสัย ไม่แน่ใจ เข้ามาปรึกษากันได้ที่สนาม พร้อมกับการนำตัวอย่างให้ดู จะชัดเจนยิ่งขึ้น เรายินดี
    ที่จะให้เข้าใจ พร้อมโชว์ตัวอย่างด้วย
    ขอขอบคุณครับ

2. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
  3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับ.....

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคุณคับพี่ไก่

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    พี่ไก่คับ ขออนุญาติโพสถามทางนี้เลยนะคับ เนื่องจากช่วงนี้ยังไม่ว่างเข้าไปเลยคับ

จะถามเรื่องยางคับ ว่า ยางที่ใช้ siamtyre เราสามารถบัฟยางได้หรือเปล่าคับ

ผมไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือเปล่า คือการโม ยางเราให้ใช้กับสนามฝน โดยที่ใช้ยี่ห้อเดิม

หรือเรียกว่าโมดิฟายยางอ่าคับพี่ เช่น ทำลายเส้น ฯลฯ ต่างๆ

ขอบคุณมากคับ

6. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    อุ้ย ยาง hard siames อ่าคับ พิมพ์ผิดคับ ขอบคุณคับ

7. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ตอบ คำถาม ต้น...
    คาม กติกา ในหัวข้อ

9. ล้อและยาง
    9.1 ต้องใช้ล้อหน้าขนาด 10X4.50-5 เท่านั้น
    ต้องใช้ล้อหลังขนาด 11X7.10-5 เท่านั้น
    9.3 อนุญาตให้ใช้ยาง Hard Siames ในการแข่งขัน เท่านั้น

ในกรณี ที่จะทำอะไร เช่น เซาะร่องยาง หรือ วิธีใดๆ.ขอให้ใช้ ยางตามที่กำหนดใว้
    (แนะนำว่าเสี่ยงนะครับ เพราะยางตัวนี้เป็น ยาง Hard ซึ่งไม่เหมือนกับยาง Sofe หน้ายางไม่หนา
    อาจระเบิดได้ครับ แต่ถ้าจะเสี่ยงก็ไม่ผิดครับ)

อีกอย่างครับ สำหรับทุกท่าน ควรทราบ...
    ในกติกา ถ้าข้อไหนกำหนด ว่า มาตราฐานโรงงาน Honda GX 270 แสดงว่า ให้ใช้ของเดิมในรุ่น
    GX270 เท่านั้น
    ส่วน มาตราฐานโรงงาน Honda GX แสดงว่า สามารถใช้ ของ Honda GX รุ่นใดๆก็ได้
    (ยกเว้นกรณี ที่ระบุว่า ให้ทำอะไร หรือ ห้ามทำอะไร..ครับ)

มีข้อสงสัย สอบถามก่อนได้ครับ ยินดีอย่างยิ่ง แนะนำ มาที่สนาม เลย....ครับ แล้วท่านจะเข้าใจมากๆ...
    ขอขอบคุณครับ
    http://www.motorsportsland.net/hondagx.html

8. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ขอบคุณมากคับพี่ เข้าใจแระคับ

พอดีได้มีโอกาสคุยกับพี่เจ้าของอู่รถชื่อดังมาคับ

เค้าบอกว่า ยางสามารถโมให้เป็นร่องได้ เลยได้ไอเดียว่า ถ้าเรา save งบโดยไม่ต้องพึ่งยางฝน น่าจะดีคับ

แต่สงสัยไม่น่าจะได้ เพราะอย่างที่พี่ไก่บอก มันเป็น hard ผมก็คิดเหมือนกันว่า มันอันตรายหรือเปล่า

เนื้อยางมันไม่ได้ออกแบบมาให้เราเซาะหรือทำอะไรเพิ่ม กัวเหมือนกันคับ

ขอบคุณมากคับพี่ไก่ แหะๆ แค่ลองออกไอเดียเล่นๆคับพี่ ขอบคุณคับ

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สมกับฉายา เทพแห่งสนามฝน จิงๆ......:D:D:D:D:D:D

10. k_nortuss

k_nortuss New Member Member

22
    1
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เพื่อมีโอกาสได้แข่งบ้าง เห้อ! สงสัยอิกนาน :D:D

11. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ร่องรีดน้ำ มีแล้วมันก็ช่วยให้ดีขึ้นจริงครับ

แต่คอมปาวด์ยางฝนที่เค้าใช้แข่งกันมันนิ่มกว่านะครับ เพราะสภาวะพื้นผิวที่ลิ่นมักๆ เลยต้องใช้เนื้อยางเข้าช่วยพอสมควร

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :thumb:
    :thumb::thumb::thumb::thumb::thumb::thumb::thumb:

13. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ต้องลอง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้