สอบถาม ฟิวส์เครื่องเสืยง หรือไฟบวกหลัก

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย primo_xx, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สอบถาม ฟิวส์เครื่องเสืยง หรือไฟบวกหลักที่ส่งไปให้เครื่องเสียงอยู่ตรงไหนคับ
    หาไม่เจอ พอดีเอามิเตอร์จับหลังเครื่องเสียงไม่มีไฟ ผมจับไฟบวก กับกราวน์แล้วไม่มีไฟเข้าเลย รบกวนผู้รู้หน่อยครับ อยากฟังเพลง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2010
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รู้สึกว่า ไฟบวกที่เข้าเครื่องเสียงจะมี2เส้นนะ
    1ไฟจากแบต
    2.ไฟจากสวิตส์กุนแจ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ของอั๋นเดินสายเพาว์เวอร์ใหม่หรือเปล่า ถ้าเดินใหม่ไล่ตามสายใหม่จะชัวร์กว่า

ถ้าสายเดิมปกติ มุดไปหลังวิทยุครับ จะเห็นสายเพาว์เวอร์ อยู่2เส้น จับไล่ตามเส้นนั้นไปครับ
    เพราะปกติฟิสว์ในห้องโดยสารจะอยู่ใต้คอนโซลข้างคันเร่งครับ
    กล่องฟิวส์ใต้คอนโซลมันเขียนภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออกครับ
    อาศัยไล่ตามสายไฟเอาอย่างเดียวชัวร์กว่า
    หรือถ้าขี้เกียจมุดก็ เปิดกลอ่งฟิสว์มิเตอร์วัดฟิวส์ครับ ตัวไหนขาดก็เปลี่ยนตัวนั้นครับ ง่ายและเร็วกว่า

ก่อนมุด อย่าลืมบอกกล่าวคนนั่งข้างก่อนนะครับ
    เดี๋ยวคนนั่งข้าง จะแอบดีใจ นึกว่าวันนี้อั๋นมีเซอร์ไพสร์....

---------- Post added at 12:28:31 ---------- Previous post was at 12:28:15 ----------

ของอั๋นเดินสายเพาว์เวอร์ใหม่หรือเปล่า ถ้าเดินใหม่ไล่ตามสายใหม่จะชัวร์กว่า

ถ้าสายเดิมปกติ มุดไปหลังวิทยุครับ จะเห็นสายเพาว์เวอร์ อยู่2เส้น จับไล่ตามเส้นนั้นไปครับ
    เพราะปกติฟิสว์ในห้องโดยสารจะอยู่ใต้คอนโซลข้างคันเร่งครับ
    กล่องฟิวส์ใต้คอนโซลมันเขียนภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออกครับ
    อาศัยไล่ตามสายไฟเอาอย่างเดียวชัวร์กว่า
    หรือถ้าขี้เกียจมุดก็ เปิดกลอ่งฟิสว์มิเตอร์วัดฟิวส์ครับ ตัวไหนขาดก็เปลี่ยนตัวนั้นครับ ง่ายและเร็วกว่า

ก่อนมุด อย่าลืมบอกกล่าวคนนั่งข้างก่อนนะครับ
    เดี๋ยวคนนั่งข้าง จะแอบดีใจ นึกว่าวันนี้อั๋นมีเซอร์ไพสร์....

4. primo_xx

747
    6
    0
    เดี่ยวจะลองดูครับ ขอบคุณพี่โอ๋ และท่านก้องคับ
    แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ:D

ส่วนเรื่องมุดต่ำคนนั่งข้างๆเนียะ ส่วนมากนอกรถคับ ในรถไม่ไหว กระจกเขียวมันใส คนเห็นคับ :D:D:D

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะมุดอย่างเดียวเลยนะท่าน

6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ไม่ได้เจอ อั้น นานแล้ว คิดถึง วันที่ 20 กุมภา มา กทม. หรือเปล่า..............ครับ

7. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ท่านอั๋น เค้ามัวแต่คันไข่อยู่ครับพี่โอ๋

8. primo_xx

747
    6
    0
    คาดว่าน่าจะไม่ได้ไปครับพี่โอ๋ คิดถึงเพื่อนๆพี่ๆเหมือนกันคับ

วั้ยเจอกันตอน Track Day นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้