อยากเปลี่ยนไดชาร์จที่แอมป์มากขึ้น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนมาเยือนจร้า, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ nv wingroad คร้าบ อยากได้ไดชาร์จที่แอมป์มากขึ้น
    มีพี่น้องคนไหนเปลี่ยนมาแล้วบ้างครับ เอาแบบขายึดไม่ต้อง
    แปลงนะครับ ของเดิม60Amp อยากได้ซัก80-100Amp
    ครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ
    บ้านผมอยู่ใกล้เชียงกงสุขสวัสดิ์อ่ะครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ

1. เห็นเงียบมาสองสามวันละ
    ของผมใส่ของ SR20 อ้ะ แอมป์สูงกว่านิดหน่อย ประมาณ 90 ได้มั๊ง
    ไม่ต้องแปลงขาด้วย ลองดูละกัน แต่ไม่รู้คนอื่นทำแบบไหนนะ

2. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    สงสัยต้องลองถามพี่ๆเครื่องเสียงแล้วครับ ลำพังรถเดิมๆผมเพิ่มแค่แอมป์แบตอย่างเดียวอะครับ

3. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ของผม ใช้ 75 A hitachi แต่ไม่รู้ว่าเป็นของnissan รุ่นใหนครับ แต่ที่รู้คือกินน้ำมันมากขึ้น

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ใช้ของ Boos อยู่ จำไม่ได้ว่ากกี่แอมป์ น่าจะประมาณ 100 แอมป์
    ต้องแปลงขายึดนิดหน่อย

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใส่เท่าผมเลย กำลังจะถอดขายเร้วๆนี้ครับ

6. kritipat

kritipat New Member Member

35
    1
    0
    ขอลผมใช้ของ sr ครับ ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง

7. เปลี่ยนมาแล้วจร้า ใช้ของ B14 70A มากกว่าของเดิม 5A
    แต่ช่างบอกของ B14 ไฟแรงกว่า เพราะตรงไฟออกใช้น๊อต
    เบอร์12 แต่ของ wingroad ใช้เบอร์10 (เกี่ยวกันมั๊ยอยากรู้ครับ)
    ผลการทดสอบก้อโอเคเลย แรงใช้ได้ ตอนเดินเบาไฟเกือบ
    14โวลล์ ซื้อเชียงกงครับ ตัวละ800 ใส่แทนของเดิมได้เป๊ะ
    แต่ต้องขยายรูที่สายนะเพราะน๊อตคนละเบอร์
    อีกทางเลือกครับสำหรับคนที่จะเปลี่ยน
    (ลืม เลือกใหม่ๆนะครับ หมุนด้วยมือแล้วต้องลื่นด้วยครับ)

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ของผมแปลง J 90 A ใส่อะครับจ้างเค้าทำขา 400 บาทครับไฟเหลือๆๆเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้