สอบถามหน่อยคะ เพิ่งเอารถไปติดแก๊สมา แล้วเครื่อง มันขึ้น service engine soon...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sirimas Inworn, 29 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคะ เพิ่งเอารถไปติดแก๊สมา แล้วเครื่อง มันขึ้น service engine soon แล้วรถก้กระตุก ขับไปอีกมันก้ขึ้นคำเดิม แล้วรถก้ดับไปเรยอะ T T

2. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    แงๆ มันเปนที่อะไรคะ

3. แล้วพอสักพัก ขับไปเรื่อยๆมันก็จะดับ ยิ่งตอนจอดไฟแดงอะดับเลยอะรถอุ้ม ถ้าถามเบิร์ดอะคะ ตอนนี้รถอุ้มไม่เป็นไรแล้ว เบิร์ดทำให้

4. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    แงๆ ต้องทำไงบ้างคะ

5. ต้องปรึกษาช่างเบิร์ดอะคะ มันสะดุดแก๊ส ช่วงแรกๆ service engine soon จะขึ้นมาแล้วก็หายไป แต่พอสัก 2 - 4 วันจะขึ้นบ่อยหน่อย แล้วก็จะเป็นอาการอย่างที่บอก รอเบิร์ดมาก่อน

6. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ผมแค่สงสัยว่า... มันมีอาการตั้งแต่อยู่ในร้านที่ทำหรือเปล่า หรือเพิ่งมาเป็นหลังจากออกมาแล้ว น่าจะไปให้ร้านเดิมแก้ไขให้นะ เขาต้องรับผิดชอบ ชิมิ ชิมิ

7. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ลืม บอกไปว่า ช่างเค้ายังไม่ได้จูนอะคะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวด้วยหรือป่าว

8. เกี่ยวกับการจูนแก๊สครับ ต้องปรับจูนใหม่ ร้านเดิมอยู่ใกล้ไหมถ้าใกล้ก็เข้าให้เขาปรับเลย ลองทั้งแบบสตาร์ท จอดออก เปิดแอร์ ลองให้ครบ เพิ่มเติมนิด ก่อนรถดับมันดัง ปึ๊บแบบน่าตกใจไหม เสียงคล้ายๆ อะไรระเบิด ถ้าปรับจูนเหมาะสมแล้ว มันจะไม่เป็นอย่าพึ่งตกใจครับ รถผมก็เป็นมาก่อน

9. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดหรือมิกเซอร์ แต่ผมเดาว่ามิกเซอร์ ถ้ามิกเซอร์ 1.ช่างตัดต่อสายไฟไม่ถูก 2. ต้องเอาไปจูน รถติดแก็สออกมายังไงก็ต้องจูน ไม่จูนแลัวมันจะเข้ากับรถเราได้ยังไง

10. Pae MO ON

0
    0
    0
    ที่ขึ้น service engine soon ถ้าไม่ตัดต่อสายไฟให้ถูก ลบโค้ดไปเดี๋ยวไม่นานมันก็จะขึ้นมาอีก

11. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    หัวฉีดคะ เดี่ยวจะให้ช่างเค้าไปจูนก่อน จูนใช้เวลานานไหมคะ พอดีรีบใช้รถอ่ะ

12. ไม่เกิน 30 นาที ถ้าเขาวิ่งเทสใกล้ๆ

13. ยังไงให้ลองวิ่งเปิดแอร์ ไฟหน้า เปิดเครื่องเสียง ลองให้ครบว่าใช้ไฟเยอะมันจะสั่นไหม ถ้าสั่นเขาได้แก้เลยไม่ต้องกลับไปแล้วเป็นอีก

14. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าหัวฉีด ขึ้น service engine soon สายไฟแน่นอน ส่วนกระตุก ต้องไปให้ช่างขยายรูหัวฉีด (ผมพึ่งติดหัวฉีดให้ลูกค้าไปคันนึงถ้าไม่คว้านรูหัวฉีดวิ่งแก็สไม่ได้เลยกระตุกตลอด) ลองดูครับ.....

15. Pae MO ON

0
    0
    0
    อ๋อแล้วหัวฉีดของอะไรครับ เพราะผมก็พอจูนได้อยู่ บ้างยี่ห้อนะ อิอิ.....

16. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ขอบคุนนะคะ เดี่ยวจะลองบอกช่างดู ขอบคุนจากใจจิงเจ้า

17. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    อีกหน่อยนะคะ ถ้าเราแก้ปัญหาเฉพาะหน้าโดยการ ปิดแก๊สเปลี่ยนมาใช้น้ำมัน จะช่วยได้ป่าวคะ

18. Pae MO ON

0
    0
    0
    ลองเลยครับ ถ้าอาการหาย ........เป็นที่แก็สแน่นอน......แต่มันก็น่าจะเป็นที่แก็สอยู่แล้วแหละ

19. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    ง่ะ เดี่ยวจะลองดูนะคะ :)

20. ดีใจที่มีคลับนี้เนอะ มีปัญหาไรมีเพื่อนๆ ร่วมให้คำแนะนำเต็มเลย

21. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ของผมโชว์ Service ตอนที่ปลั๊กหัวฉีดน้ำมันมันหลวมและแตกครับ. ลองไล่เช็คหัวฉีดดูก่อนก็ได้ครับว่ามันหลวมหรือหลุดหรือเปล่า? จากนั้นก็รีเซ็ตระบบโดยถอดขั้วแบตออกสักห้านาที แล้วใส่ขั้วกลับไปใหม่จากนั้นลองสตาร์ทเครื่องดูแล้วระบบมันยังโชว์ Service อยู่ไหม. ผมหวังว่าน่าจะพอช่วยได้นะครับ.

22. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ้อ...อีกอย่าง ลองเช็คสายไฟเข้าคอยล์จุดระเบิดกับหัวเทียนดูด้วยก็ดีนะครับ :)

23. Sirimas Inworn

0
    0
    0
    คะ เดี่ยววันนี้จะไปหาช่างละคะ ขอบคุนมากๆคะ

24. Bond Comsquare

0
    0
    0
    รถดีขึ้นหรือยังครับ?

25. รถอาการดีแล้วก็บอกเพื่อนๆ ด้วยนะเพื่อนๆ เป็นห่วงเป็นใย

26. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ ห่วงคนมากกว่ารถกันรึเปล่าเนี่ย???

27. ผมห่วงรถเขาจริง ๆ นะครับรถเขาน่ารักอ่ะ (เออว่าแต่ยังไม่เคยเห็นรถเขาเลยนี่หน่า)

28. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ผมมีนัดกับที่ร้านไว้แล้ว พรุ่งนี้จะเข้าไปติดแก๊ส ที่ พาวเวอร์แกีส สาขางามวงค์วาน อยู่ในปั้ม RB ราคา 24,000 บาท เขาบอกว่า นีออน ติดตั้งยากหน่อยหนึ่ง ถ้าเป็นรถญี่ปุ่น 22,000 เอง ยี่ห้อ AG

29. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ผมติด AG หัวฉีดมาเกือบปีละ ราคาตอนติดสองหมื่นถ้วนครับ รวมใบอนุญาตลงเล่มด้วย.

30. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถึงคุณ Piyawech ผมก็เป็นห่วงรถเค้าด้วยเหมือนกันน๊า... เอิ๊กส์ๆๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้