ขอความรู้เรื่องปรับบูสต์ไฟฟ้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย TTL, 27 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    พอดีว่าผมกำลังอยากจาใส่ปรับบูสต์อยู่ครับแต่ไม่มีความรู้เลยอยากขอรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
    คือว่าตอนนี้ผมดูๆของ HKS EVC กับ ของ GREDDY PROFEC B // SPEC II
    อยู่อะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ตัวไหนมีความเที่ยงตรงกว่า ตัวไหนมีลุกเล่นดีกว่า ตัวไหนน่าจาคุมค่ากว่ากันครับ

หรือว่าพี่ๆมีคำแนะนำ ตัวไหนนอกจากที่เล็งไว้รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอรบกวนหน่อยนะครับ

2. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: แนะนำ Greddy profec B spec II คับ ใช้งานง่ายดี+ราคาไม่แพง อิอิ :D

3. TTL

614
    20
    0
    แล้วความเที่ยงตรงละครับถ้าเทียบกะ HKS

4. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    มีHKS EVC ตัวที่มีจอDisplay ด้วยอ่ะครับ ตัวใหม่แต่ไม่ใช้ตัวล่าสุดนะครับ

ขายครับ สนใจคิดต่อ0814527512 นัท ครับ

แก้ไขล่าสุด: 28 มกราคม 2007
  5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เลือก Profec B Spec II เหมือนกันครับ ใช้ง่าย+คุ้มราคา
    แต่ถ้าไม่เอาอันนี้ ขอเลือกเป็น Apexi AVCR ครับ ตั้งได้ละเอียดดี แต่ใช้ยากกว่า
    ช่วงนี้ราคาลงมาเยอะ แพงกว่า Profec B นิดเดียวครับ :)

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    AVC-R หล่อ มากๆ ครับ

7. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ProfecB Spec II อีกคนครับ ใช้งานง่าย บูสต์ฟาดเร็วและนิ่งดีครับ

8. TTL

614
    20
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมใช้HKS EVC3ก็นิ่งดี ใช้ไม่อยากอย่างที่คิดหรอกครับ

10. TTL

614
    20
    0
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

11. nihonsecondhand

nihonsecondhand New Member Member

20
    0
    0
    ใครมี ProfecB spec II ขายมั่งคับ หาอยู่คับ ขอที่ซื้อหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้