B14 ปี 2000 ท้ายดำ ด้านหน้าขวาทรุด ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย PHOP B15, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PHOP B15

PHOP B15 New Member Member

30
    0
    0
    :(:(:( บังเอิญช่วงเติมแก๊ส อยู่แล้วเดินดูรอบๆรถ แล้วสังเกตเห็น ช่องว่างระหว่างขอบล้อด้านหน้าขวา มันทรุดลงมา เกือบครึ่งนิ้ว วันรุ่งขึ้นเลยเอาเข้าไปให้ช่างดู ถอดโช๊คออกมาปรากฎว่า โช๊คด้านขวามาผิดปกติ
    ผมพึ่งเปลี่ยนโช๊ค (KYB) มาไม่ถึง 6 เดือน เลยให้ช่างซ่อมโช๊ค ด้วยการอัดแก๊สใหม่ แล้วใส่กลับก็ไม่มีปัญหา แต่พออึกวัน กลับมาเป็นอึกแต่ไม่มากเท่าครั้งแรกอีก ผมเลยลองกดรถดูปรากฎว่าโช๊คปกติครับ
    อยากจะสอบถามผู้รู้ทุกท่านว่า ปัญหานี้มันเป็นที่สปริงทรุดหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้มีปัญหาเพิ่มแล้วครับ มีเสียงเอี๊ยด ๆๆๆ เหมือนเหล๊กสีกัน เวลารถออกตัวแล้วครับ ช่วยด้วยครับ
    อีกเรื่องครับ ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คอัพ และสปริง ควรจะเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออะไรครับ (ไม่เอาแล้ว KYB)
    ขอบคุณครับ

2. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    สปริงน่าจะทรุดครับ

สปริงเป็นตัวกำหนอความสูงของรถ โช๊คเป็นตัวซับแรงและการเต้นของสปริง

โช๊คส่วนมากก็ KYB ผลิตให้ครับ บางเจ้าก็ไปแปะยี่ห้อเอาเอง........:D

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆไปเลย

4. PHOP B15

PHOP B15 New Member Member

30
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนสปริง จะเปลี่ยนเป็นแบบ Standard หรือ เปลี่ยนเป็นสปริงแต่ง ดีกว่ากันครับ ตอนนี้ยังหาของมือสองจากเซียงกงไม่ได้ครับ
    ผมอยากจะเปลี่ยน สปริงคู่หลังด้วยเห็นในกระทู้เคยบอกว่ามีสปริงสำหรับรถติดแก๊สด้วยครับ แล้วจะหาที่ไหนได้ครับ รบกวนหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    สปริงหลังสำหรับแก็สมีเลยที่บ้าน คู่ละ 800

081-7333825

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้