ยางไฟโตนดีไหม?? และHID 1200k จะสว่างไม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย civic9, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic9

civic9 New Member Member

70
    0
    0
    ยางไฟโตนดีไหม?? คือตอนนี้จะเปลียนยางคับ ไปที่ร้านเค้าแนะนำยี่ห้อนี้ให้คับ ต้องแรกจะเอาแม็กซิดคับ เค้าบอกว่าไฟโตนดีกว่า เป็นโรงงานเดียวกันกับ บิสโตนง่ะคับ ก็เลยอย่างถามว่ามันดีไมคับ น่าลองใช้ไมคับ

และHID 1200k จะสว่างไม จะใส่อยู่ แต่มีเพื่อนคนหนึ่งมันบอกว่าไม่สว่างมองทางไม่เห็น จริงไมคับ แล้วถ้าจริง ผมควรเลือกใส่ค่าk เท่าไรดีคับ ที่จะทำให้สว่าง และตำรวจไม่จับด้วยคับ

ขอบคุณคับ

2. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    ตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ

3. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เรื่องยางผมไม่รู้คับ..
    แต่เรื่องไฟ 12,000 k สวยคับ แต่ฝนตกมองแถบไม่เห็น ผมเคยใส่
    สุดท้ายผมจบที่ 8,000k คับ ใช้งานได้ดี แต่ไม่เคยโดนพี่รวจจับ..:D

4. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ตอบเรื่องไฟแล้วกันนะคับ

12000K ใส่อยู่ครับ ถ้าถนนแห้งๆละสว่างดีครับ

แต่ถ้าฝนตกหรือพื้นเฉอะแฉะเมื่อไรละก็ คลำทางได้เลยครับ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    12000K ใส่อยู่ครับ ฝนตก ล่ะงานเข้าเลยล่ะครับ แถมคุณตำรวจจะเล่นด้วยครับ

ใส่อย่าให้เกิน 10000k ครับสว่างแน่นอน

6. civic9

civic9 New Member Member

70
    0
    0
    ของความรู้เรื่องยางด้วยนะคับ เพราะจะใส่แล้ว ที่ต้องเลื่องยี่ห้อนี้เพราะมันราคาไม่ถึงหมึ่นคับ

เพราะอยากเปลื่ยนแม็กไปเป็น 18 คับ แต่เงินมีน้อยไม่พอที่จะซื้อในตอนนี้ และยางเก่าก็บวมแล้วด้วย มันน่ากลัวคับ จะเปลี่ยนไปเป็นดีๆเลยก็เสียดาย
    ก็เลยตั้งงบไว้ไม่เกินหมึ่นบาทง่ะคับ ออ แม็กเก่าเป็นแม็กติดรถขอบ 15 คับ ยางขนาด 205/60 คับ

มียี่ห้ออะไรบ้างไมคับที่จะพอแนะนำให้หน่อย ที่ราคาไม่เกินหมึ่นบายนะคับ
    ขอบคุณคับ

ไฟหน้า6000k ดี+สว่าง+สวยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้