งานเข้าแล้วรถแก๊สรั่วสตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    แก๊สรั่ว(ปิดวาร์วเรียบร้อย)สตาร์ทก็ไม่ติด กำแล้ว แล้วจะเอาไปเข้าอู่ยังงัยนี่

2. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ปกติมันสตาร์ทน้ำมันไม่ใช่หรือครับ ถ้ามันจะไม่ติด คงต้องดูที่ระบบน้ำมันให้มันใช้ได้ก่อน แล้วค่อยไปแก้ไขเรื่องแก๊สรั่วอีกที

3. Super_gang

279
    0
    0
    ใช่ครับ ปกติสตาร์ทน้ำมันแต่คราวนี้สตาร์ทน้ำมันดันไม่ติด พอสตาร์ทแล้วมันบอกเป็นรหัสอะครับ ที่สำคัญสังเกตดูไปตรงวิทยุเทปไม่มีไฟด้วยงงเลย กำแท้ๆๆว่าจะเอารถไป เที๋ยวปีใหม่สักหน่อย

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ไล่ดูพวกรีเลย์คับ เช็คดูไฟที่หัวเทียนว่ามาหรือเปล่า ผมเคยสตาร์ทไม่ติดแบบนี้แหละ ถ้ามีไฟมันน่าจะใช้ได้ซักระบบนะ

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ไฟไม่โชว์หน้าปัดและส่วนอื่นๆเลยหรือครับ

6. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    สตาร์ทแล้วเงียบ หรือมีเสียงเหมือนสตาร์ทปกติแล้วไม่ติด ถ้าสตาร์ทแล้วเงียบลองเช็คแบตดูนะ ส่วนถ้ามีเสียงแล้วไม่ติดนี่ น่ากัวอยู่ ผมก็เคยเป็น ต้องเอารถมาลากไปอู่เลย เค้าบอกตัวอะไรไหม้ซักอย่างนี่แล่ะ ยังไงลองเช็คดูนะครับ

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    รถหายแล้วดีใจด้วยครับ

8. Super_gang

279
    0
    0
    รถดีแล้วครับ แต่ดันไปเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ทำให้เวลาเบาเครื่องรอบเดินต่ำชอบดับเซ็งเลย เดี๋ยวค่อยเอาไปใส่คืนใหม่ ไปเที๋ยวปีใหม่สนุกมากครับได้เจ้าNEONลงไปหาดใหญ่มาพึ่งกลับ ปลอดภัยหายห่วงห่วง

9. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....:)

10. jit95

382
    0
    0
    ดีแล้วหรือครับ เล่าให้ฟังหน่อยสิครับเป็นจากอะไรอะ

11. Super_gang

279
    0
    0
    เหตูเกิดจากไม่ได้สตาร์ทเครื่องด้วยน้ำมันแล้ววิงให้น้ำในหม้อน้ำร้อน น้ำที่ส่งไปหม้อต้มเลยไม่ร้อน ทำให้หม้อต้มไม่ทำงาน หม้อต้มเลยมีน้ำแข็งเกาะ แล้วสตาร์ทไม่ติด น่าจะประมาณนี้นะครับ

12. jit95

382
    0
    0
    อืมเป็นไปได้ น่าคิด ต้องระวังแล้วละ รถผมก็ใช้แก็สเหมือนกัน แล้วให้ใครแก้ให้อะ ผมคิดไม่ถึงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้