อยากถามเรื่อง เบรก

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย FR 2 WD, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    ผมอยากอัพเกรด เบรกเดิม แจ็ส จีดี

อยากได้ ฟิวประมาณ เบรกดีขึ้น หนึบขึ้น

ใครเคยเอา คาลิปเปอร์ ฮอนด้ารุ่นอื่นมาเทียบเคียงใส่บ้างไหมครับ

หรือมีวิธีไหนแนะนำหน่อยนะครับ

อยากทำในงบประมาณที่ไม่สูงและไม่ต้องเปลี่ยนแม็กให้ใหญ่ขึ้น จากขอบ15"

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...................รอชม

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าไม่อยากเปลี่ยนแม็กอย่าใส่จานที่ใหญ่เกิน 280 อะ

เคยมีคนรุจักเอาของ h22a มาแปลงใส่ด้วย แต่เพิ่มอีกหน่อยก้อได้ r32gts ละนะ

แนะนำ r32gts แต่อาจจะต้องรองสเปเซอร์ซักแผ่นนะคับ คาลิเปอร์มันน่าจะติดก้านล้อ

4. FR 2 WD

24
    0
    0
    แล้วแปลง H22A งบประมาณเท่าไรห่ครับ ไม่ต้องรองสเปอเซอใช่ไหมครับ

5. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    รองไม่รองต้องดูที่ล้อและการแปลงอีกทีคับ

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ราคามันตอบยากน่ะคับ ขึ้นอยู่กะคนที่หาของ ถ้าอย่างคุณพี่ข้างบนหา คงราคาแทบจะเปนขี้เลย 5555

คนไม่รุจักแหล่ง อาจจะราคาสูง

ส่วนติดไม่ติดอยู่ที่ล้อที่คุณใส่นั่นละคับ

7. FR 2 WD

24
    0
    0
    ผมใส่ล้อ สปูน ขอบสิบห้าครับ

งบประมาณขอคร่าวๆและ อะไหล่ที่ต้องหาบ้างก็พอครับ

ขอบคุณนะครับ

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........ATS.....คู่หน้า อย่างเดียว.พร้อมๆ..นี้ราคาเท่าไหร่คับ....มีใครใส่ มาแล้ว บ้างคับ.....

.........เห็นงานสวยดีคับ.....ตรงรุ่นด้วย.........รบกวนหน่อยนะคับ

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

658
    18
    0
    ล้อสปูน 15 ติดค่อนข้างเยอะคับ ถ้า H22a น่าจะติดน้อยกว่า เรตราคาเบ็ดเสร็จราวๆ 5 พันได้นะคับ ส่วน r32gts ราวๆ 8000 อะ

ส่วนอะไหล่ ก้อหาตัวคาลิเปอร์ จานเบรก ผ้าเบรก ยกไปร้านทำอแดปเตอร์คับ

ราคาค่าแปลงไม่น่าเกิน 1500 - 2500 นะคับ

10. FR 2 WD

24
    0
    0
    มีอู่แนะนำไหมคร๊าบบบบบบบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้