ช่วยแนะนำเครื่องยนต์

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย AE 110 XX, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE 110 XX

AE 110 XX Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้AE 110 เดิมๆอยู่ อยากเปลี่ยนเครื่อง แต่ไม่รู้ว่าจะวางเครื่องอะไรดี
    พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ถ้าเครื่องยนต์ก็มีตระกูล 4A 3S แหละครับ
    4A GE 20v ฝาบอร์น ฝาดำ ก็เป็นคำตอบที่เหมาะสมกับ บอดี้ของ 11X ในช่วงเวลานี้แล้วละครับ เพราะอายุอานาม ก็แก่แล้ว
    3S GE ,GTE ก็ได้อยู่แต่งบประมาณค่อนข้าง บานแน่นอนในเรื่อง ช่วงล่าง และระบบเยรค ต่าง แถมยังดัดแปลง มาด้วย แต่ก็มี หลาๆท่านวางลงไปก็วิ่งดีอยู่นะครับ
    4A GE SUP อันนี้เก่าแล้วละครับ แต่ก็มีความสามารดีทีเดียว สามารต่อยอดได้เยอะนะครับ เซ็ทโบ หรือ เดิมๆก็สามารถทำงานได้ดีทีเดียว
    2ZZ GE ก็ดูดี แต่ราคาแพงหูดับ

ส่วนเครื่องเดิมๆ เอาไปต่อยอด เซ็ทเทอร์โบ และก็ปรับปรุงรื่องกำลังใหม่ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ

สุดม้าย ไม่ว่าจะเครื่องอะไรที่ยัดลงไปใน บอดี้ 11X ขอย้ำว่าควร เซ็ทอัพ ช่วงล่างและระบบเบรค ตามไปด้วยนะครับ เพราะเครื่องแรงแต่เอาไม่อยู่จะเสียดารถเปล่า ๆ

Maxoutda

3. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ตามพี่ใหม่เลยยย ผมเชียร์ 20v

4. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ ขอเพิ่ม 7a เอาไว้เป็นแนวทางอีกหน่อยนะคับ

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    แอบม่าหาความรู้ อิอิ กาลังหาอู่อยู่เลย คับพี่น้อง

6. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ถ้าเป็นอู่วางเครื่องมีเยอะครับ แล้วแต่ว่าสะดวกที่ไหน เท่านั้น

7. AE 110 xx

AE 110 xx Guest

0
    0
    0
    ...

7A นี่ราคาเท่าไรคับ เครื่องปีไหน อยู่ในรถอะไร

8. Maxoutda

1,111
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้