ประมวลภาพเหตุการณ์ที่ไม่น่าจดจำประจำปี 2551

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เหตุการณ์แรก
    คืนวันที่ 4 มกราคม 2551
    สถานที่ สี่แยกศรีนุช ถนนศรีนครินทร์ (มุ่งหน้าบางกะปิ)

จอดติดไฟแดง..แทกซี่หลับใน..อัดแบบเต็มๆไม่มีเบรค..ไม่มีส่วนลดรับปีใหม่เลย..ด้านหน้าซัดเข้ากับ..วีออส..สถาพดูไม่จืด..ไม่มีรายงานของผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ..

สุดหล่อไปนอนต่างอากาศค้างคืนที่อู่สองเดือน..
    หลังจากออกจากอู่..ไม่กี่วัน..ไปมิตติ้ง..ณ.สนาม BRC หลังซีคอน (จำกันได้ไหมเอ่ย???:))

หลังจากนั้นกระเซาะกระแสะ..งอแง..อ้อนไปนอนอู่อยู่เนืองๆ..

งานมิตติ้ง..มอเตอร์โชว์..ไปนอนให้ไล่ระบบสายไฟภายในรถรอบที่สอง..(โดนยำระบบแอร์จากอู่ประกัน)

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่นี้แหละคนที่ถามว่า เราสนใจจำทำเสื้อคลับกันไหมเอ่ย ผมละอยากให้ทำจิงๆ ออกแบบแล้วทำเสื้อแบบ เสื้อคอโปโลหน่อยดิพี่ อยากได้

จำได้ครับ พี่

งั้นตูน ก็ คงต้องบอกว่า ประมวลภาพเหตุการณ์ที่ไม่น่าจดจำ ในวันที่ 5 ตุลาคม 2551 ในเวลา ประมาณ ตี 5 ใช่ปะครับพี่หม่อม

3. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    น่ากลัวจัง... แต่เท่าที่ดูแล้วตำแหน่งที่เป็นห้องโดยสารเนี่ยมันไม่เป็นไรเลยนะครับ
    เพราะโครงสร้างดีหรือโชคช่วยก็ไม่รู้... แต่ยังไงก็โชคดีมากเลยครับที่พี่ไม่เป็นไร

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    เหตุการณ์ที่สอง
    วันที่ จำไม่ได้ ประมาณ ปลายเดือนมีนาคม
    สถานที่ ถนนวิทยุ หน้าสถานทูต USA

ความที่ไม่ไว้ใจ ช่างที่ไม่รู้จัก..ไม่กล้าให้ยุ่งกับรถ..
    ไดชาทต์เสียตามอายุขัย..รถเกียร์ออโต้..ตั้งใจเรียกรถยกจากถนนวิทยุเพื่อไปเปลี่ยนไดชาทต์แถวมัยลาภ
    ตอนนั้นไม่รู้คิดได้งัย..หลังจากปล้ำอยู่โดยไม่ปรึกษาใคร..รถเสียเย็นวันศุกร์..ที่บริเวณแยกวัดหัวลำโพง
    ใช้เวลาเดินทางครึ่งคืนจากแยกวัดหัวลำโพงถึง สน.ลุมพินี..
    สุดหล่อไปนอนเล่นที่จอดรถรองผู้บังคับการ สน.ลุมพินี หนึ่งคืน
    ปล้ำอยู่วันเสาร์ทั้งวัน..สุดท้ายเรียกรถยกเวลาเกือบทุ่ม..ขยับไปถึงหน้าสถามทูตอเมริกา
    คนอินเดียขับรถเช่า Honda FD ตัดหน้ารถยก..สุดหล่อเกือบเหินฟ้าขึ้นไปเกยใส่เฮี้ยบรถยก
    กว่าจะเคลียร์ประกันเสร็จ เกือบตีหนึ่ง..ก็ไม่ใช่ที่ไหนไกล สน.ลุมพินีนั้นล่ะ :)

ไม่มีรายงานผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตเช่นเคย
    ความเสียหาย รถเช่า Honda FD ,รถยก..และเจ้า R 10 เจ้าHonda FD ตัวต้นเหตุเข้าศูนย์ Honda สาทร รถยกไม่รู้ไปทำที่ไหน..เจ้า R 10 ได้เศษเงินเป็นค่าทำขวัญหลังจากต้องลางานอีก..สองรอบ..สองวัน..วิ่งไปติดต่อบ.ประกันที่Honda FDคู่กรณีทำไว้ที่รัชดา..เงินค่าเสียหายหลังจากจ้างคนไปทำป้ายทะเบียนและอัดกรอบกันน้ำ..เหลือพอซื้อโค้กมาดื่มให้ชื่นใจได้อีก 2 ขวด :confused:
    กันชนยังแตกมาจนถึงปัจจุบัน..นี่ล่ะหนอชีวิต..เป็นบทเรียน..ทำไมหนอทำไม..โดนรังแกขนาดนั้น..คืนนั้นค่ารถยกไปอู่ก็ยังต้องจ่ายเอง..บ.ประกัน..ข้าจะจำเจ้าไว้..

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    เหตุการณ์ที่สาม
    โปรดติดตามตอนต่อไป

รูปอยู่ที่กล้องในรถ

ไว้ค่อยทำต่อ..เนอะ..ง่วงแล้ว

6. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    โชคโชนมาก คนคงเเรงกว่ารถอีก
    ตั้งเเต่ ผมได้รถมา ยังไม่ได้ปี1 เลย โดนเสยไป2 ที
    ทีเเรก ขับอยู่ดีๆ ก็มี10ล้อพ้วง รวมเเล้วเกือบ20ล้อ มาเบียดข้างเต็มๆเลย กระเด็นไปเบียดกับ taxi อีก
    ได้เปลี่ยนสีสมใจเลย
    ทีที่สอง เมา ครับ(อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง) จะถึงบ้านอยู่เเล้ว ดันถอยเเรงไปหน่อย ไปอัดกับเหล็กที่เค้ากั้นรถ
    ได้เปลี่ยน ไฟท้ายเพชรสมใจ + ฝากระโปรงท้ายด้วย ซวยยิ่งนัก
    ทีที่สาม จอกรถอยู่ปากซอยดีๆ มีโทรศัพท์ ลึกลับ โทรเข้ามา ว่า....
    คิดในใจว่าเอาอีกเเระกู รถโดนสอยหน้าอีก เเต่เเค่เป็นขีดยาว........
    นอนไม่หลับทั้งคืน
    สงสัยรถมัน อยากได้ ไฟหน้าเพชร สงเคราะหน่อยเถอะ

7. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    มีเหมือนกานเเต่ไม่อยากพูดไม่อยากนึก

นึกเเล้วช้ำจาย

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เพื่อเป็นการพิสูจน์ว่า....R10 แข็งงงงงง...ขนาดไหน...อิอิอิ...

9. galazpop

galazpop New Member Member

10
    0
    0
    เห็นแล้วช้ำแทนเลยครับ

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ช้ำใจเช่นกัน

11. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    อย่างนี้เค้าเรียกคู่ทุกข์คู่ยาก รักจริงซ่อมจริงไ ม่ทิ้งกัน ผมนั่งนึกว่าถ้ารถน้าหม่อมเป็นแจ๊สหรือยาริส ป่านนี้น้าหม่อมจะเป็นไงเนี่ย

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    มันก็คงไม่มากไปกว่านั้นหรอกครับพี่..
    เรื่องของเรื่อง..รถผมเหลี่ยมชนมันเสียเปรียบง่ะ..นี่ขนาดหลังโดน..อันติ๊ด..อัด..หน้าไปฟาด..วีออส..
    สังเกตุดูดีๆสิพี่กันชนมันไม่ได้เป็นอะไรเลย..เข้าที่ไฟเต็มๆเลยข้างหลัง..
    ส่วนข้างหน้าไฟรถไปงัดเอากันชนวีออสอีก..รถเราแข็งน่ะแข็งจริง..ยอมรับเลย..แต่ถ้าเหลี่ยมชนไม่ได้นี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน..

นึกเล่นๆน่ะถ้าข้างหน้าเป็น..วีโก้..ไม่ใช่..วีออส..ไฟหน้าผมอาจไม่แตกก็ได้..แต่ฝากระโปรงคงยู่ล่ะ..ดีไม่ดีมันก็จ่อคนหอยผมเลยล่ะ

13. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    2 รูปเเรกคล้ายๆรถผมเลยนะนั่น

เเต่หน้าผมเข้าลึกกว่า..เฮ้อ

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    อันนี้เหตุการณ์ที่สาม
    วันที่ บอลไทยชนะอินโดนีเซีย 2-1
    สถานที่ ลานจอดรถ รามเซ็นเตอร์พอยท์
    เวลา ก็ดึกแล้วล่ะ..เวลาหลับเวลานอนของคนปกติ

ไปดูบอลเสร็จ ก็กลับมานั่งทานข้าวกับเพื่อนๆที่ร้าน..รถก็จอดเข้าซองอยู่ตามปกติ..ร้านเกือบเลิกเดินไปเข้าห้องน้ำ..เห็น พี่ รปภ ทำอะไรแถวๆหน้ารถเรา..แล้วเดินไปคุยกับป้าแม่บ้านแถวนั้น..ด้วยความสงสัย..เดินตามไปถามว่ามีอะไรเหรอ..ป้าแกบอกว่า..รถคันสีแดงโดนชน..ไม่รู้รถใคร..เราก็เลยถามว่าแดงนี้เหรอป้า..
    จอดอยู่ในซองก็โดนชน..ให้มันได้อย่างนี้สิ..ว้า..เว้ย..เฮ้ย..อ้ายเหวเอ๋ย..แม่งงงง..(อ่านว่า..แม่..งง..งง..ไม่หยาบครับ)ให้..แม่งง..(เหมือนเดิมอ่านว่า..แม่..งง..ต่อไปเจอเข้าใจกันน่ะ)..ให้มันได้อย่าง..งี้สิว่ะ..กระดาษเจ้ากรรมใบนั้น..เขียนบอกความในใจ..ว่าขอโทษ..พร้อมเบอร์โทร..อ้ายโกรธน่ะโกรธ..แต่เค้าไม่หนี..แค่ไม่อยู่รอเจอ..โทรเข้าไปเจอเสียงสาว..ใส..ใส..อารมณ์เลยลดลงมานิดนึง..นึกในใจ..น้องเอ๋ย..อยากรู้จักพี่..มายืนรอให้เบอร์ที่รถก็ได้..จะได้หลบนายฝรั่งมาแอบนัดพบกันหน้าห้องน้ำ..ทำไมต้องทำกันแบบนี้..เซ็งจิตเลย..สาวสมัยนี้เค้าแจกเบอร์โทรกันแบบนี้แล้วเหรอ..

เหมือนเดิมไม่มีรายงานผู้เสียชีวิต..มีแต่รายงานความบาดเจ็บของเจ้าของรถ..เหตุเนื่องมาจากนายฝรั่งหมั่นใส้ :D:D:D

รอหลังปีใหม่กว่าจะได้ส่งไปเข้าทำ สี สองชิ้น ประตู+แก้มข้าง..แก้มยางฉีก..
    สรุปโดนยางไปอีก 1 เส้น..งานนี้น่าจะหมดแล้วล่ะ..ซวย..ส่งท้าย 51..

ปีนี้ปีซวย..มีแต่คนบ่น..ขายเถอะ..รถมันไม่ถูกโฉลก..อย่างงั้นอย่างงี้..แต่ก็ยังยืนยัน..ไม่ล่ะ..
    เค้านี่ล่ะ..คู่บุญตัวจริง..เรื่องอะไรเค้ารับเคราะห์แทนเราไปหมดเลย..ดูสิตัวไม่เป็นอะไรเลย..
    เข้าใจน่ะน้องตูนเวลาคนรอบๆตัวมาบ่น..อย่างนั้นอย่างนี้..ของพี่ยกเรื่องดวงเรื่องที่มองไม่เห็นพิสูทไม่ได้..
    มาเป็นเหตุผล..พอเราบอกวิธีคิดของเราว่า..เค้ารับเคราะห์แทนน่ะ..เงียบไปเป็นแถว..
    ไม่ว่าจะใช้รถอะไร..สีอะไร..บทมันจะโดนแบบนี้..มันเลี่ยงได้เหรอ..ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีอุบัติเหตุมาหลายปี ก็พึงมามีติดๆกันปีนี้ล่ะ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2008
  15. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    เฮ้อ

โชคโชนเหมือนรถผมเลยอ่ะ

เพิ่งขับได้ปีเดียว

เจอไปสามรอบเหมือนกันคับ

แม่บอกว่า ถ้าในรอบปีนี้ มีอีกรอบไม่ต้องเอาไปขับแล้วหละ

เลยขับขี่ปลอดภัย ห้ามสวีดสวาดเหมือนแต่ก่อนละ

16. vynnz

727
    4
    0
    ถ้าเห็นสภาพรถผมแล้วจะหนาววววววว

17. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สงกาสัยต้องแปะสติ๊กเกอร์หลอกเจ้ากรรมนายเวรแล้วมั้งพี่หม่อม...รถคันนี้ไม่ใช่สีแดงจิงๆๆ................อิอิอิอิอิ

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จัดให้ไหมละ :D

19. panunta

panunta New Member Member

26
    0
    0
    ยังดี ที่ยังเขียนเบอร์ติดต่อกลับให้
    ถ้าเจอแบบนี้แล้วไม่รู้ว่าใครทำนี่ คงเซ็งน่าดู

นัทเองครับ

20. tOon`

2,324
    43
    48
    เอา เป็น ว่า นี้ แหละ ไอ ดอล ผม เลย ละ ครับ :rolleyes: ขาด อย่าง เดียว ขับ 4

21. PeMhom

1,163
    3
    0
    เออ..เออ..พี่โจ..นี่ก็อีกเรื่องนึง..สงสัยมานานมากแล้วล่ะ..
    ตกลงเจ้ากรรมนายเวร..นี่เค้าตาบอดสีเหรอครับ..หรือเค้าเชื่อคนง่ายเนอะ..อยู่กันละภพ..คนละโลก..ยังไม่วายโดน..คน..หลอก..น่าฉงฉานจิง..
    อย่างงี้ต้องเปิดครอส..เชิญวิทยากร..จากทีมยึดรถของไฟแนนท์..มาบรรยาย..ส่วนพวกนี้ก็เก่งจัง(ไร)
    .. ขนาดบางทีสาดสีใหม่ทั้งคัน..ใส่ป้ายปลอม..มันยังตามกันเจอ..

22. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมว่ามันเกือบหักครึ่งนะ????

23. vynnz

727
    4
    0
    จากภาพเป็นเครื่องยืนยันได้ว่า R11 สามารถให้ความปลอดภัยแก่ผู้ขับบี่ได้ดีทีเดียว เนื่องจากผู้ขับขี่ได้รับบาดเจ็บเพียงเล็กน้อยเท่านั้นจากอุบัติเหตุครั้งนี้ หุหุ
    ต้องขอขอบคุณรถดีๆ ช่วงล่างดีๆ เบาะดีๆครับ อิอิ

24. tOon`

2,324
    43
    48
    :rolleyes: ฉะนั้นต้องไปหาเบาะ กับ โรว์บาร์ อะดิ :D ใช่ไหมละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้