ใครพอมีไดอะแกรมสายลมแว๊กกึ๊มบ้างครับเสียบไปเสียบมามั่วเลยทีนี้้รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พีรันธร มารังค์, 21 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครพอมีไดอะแกรมสายลมแว๊กกึ๊มบ้างครับเสียบไปเสียบมามั่วเลยทีนี้้รบกวนด้วยครับ

1. 5555..เรื่องใหญ่เลย...

2. ลองเข้าไปโหลดเอานะครับ เมื่อก่อนผมก็เล่นเครื่องรหัสนี้เหมือนกัน (a20a) มีเกือนทุกรุ่นของตระกูลฮอนด้า http://hondatech.info/downloads/Auto/Manuals/Accord/

3. จะต่อสายอะไร ซ่อมตรงไหน มีให้หมด

4. ขอบคุณครับผม

5. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    สุดยอด ขอคลับนี้

6. รถผมพอติดแก๊สแล้วตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้เลยครับ เหมือนน้ำมันท่วม ต้องคอยเปิด/ปิดสวิทช ตัดปั้ม ท่านใดพอทราบสาเหตุบ้างครับ

7. เช็คลูกลอยในคาบูครับมันไม่ปิดน้ำมันเมื่อเต็มคาบู

ขอบคุณครับ ผมติดแก๊สเอง ครั้งแรกตัดไฟปั้มติ๊กเอามาจ่ายสวิทช์แก๊ส ดันมีปัญหา งมกันจนปวดหัว เพราะไฟปั้มติ๊กมันดันไปเลี้ยงสัญญาณไฟชาร์จ ทำให้พอใช้แก๊สไฟไม่ชาร์จครับ เลยไปให้ร้านไดฯ หาไฟไปเลี้ยงจากแหล่งใหม่ ทีนี้ใช้น้ำมันไม่ได้เลยครับ ... ครั้งแรกที่ตัดปั้มติ๊ก ตอนสลับแก๊ส-น้ำมัน หรือน้ำมัน-แก๊ส เหมือนรถหัวฉีดเลยครับ ผมยัง สงสัยว่าทำไมน้ำมันในห้องลูกลอยยังเต็ม แต่สลับไปแก๊ส ไม่รู้สึกว่ามีสะดุุ เหมือนกับเป็นเครื่องหัวฉีดเลยครับ ผมงงกับระบบมันมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้