พอดีว่าเอารถไปวางเครื่องมาแล้วก้อให้ช่างเปลี่ยนสายน้ำมันใหม่ด้วยใช้ที่รองรับe85ได้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Krit Srikeaw, 10 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Krit Srikeaw

Krit Srikeaw Guest

0
    0
    0
    พอดีว่าเอารถไปวางเครื่องมาแล้วก้อให้ช่างเปลี่ยนสายน้ำมันใหม่ด้วยใช้ที่รองรับe85ได้ จนตอนนี้ใช้มาสี่เดือนก้อได้เติมe20สลับกับ91ส่วยมากจะเติม91 วันนึงเกิดรถดับก้อลากเข้าอู่เขาก้อบอกว่าสายน้ำมันในถังแตกซึ่งตินนั้นก้อทุ่มจะสองทุ่มละก้อนึกว่าสายคงจะงอมากเกินไปคงไม่เป็นอะไรเลยให้เขาตัดแล้วใส่คืน จนมาวันนี้ขับๆอยู่ดับไปอีกคราวนี้ลื้อเองเลยเพราะค่ำแล้วไม่มีช่าง ปรากฏว่าสายน้ำมันบวมเป่งเลย ก้อเลยมองหาว่าเขาเิาสายอะไรใส่ให้ ปรากฏว่าเป็นสายR7 แต่ดันเขียนไว้ว่ารองรับe20/e85 เลยจะถามพี่ๆว่าสายR7มันทนได้ด้วยหรอครับ

2. สายบางเส้นมันอาจทนแค่ท่อทางเดินน้ำมัน แต่ไม่ได้ทนการกัดกร่อนระดับที่แช่ในถังน้ำมันได้ก็มีนะครับ ต้องหาซื้อสายสำหรับแช่ในถังน้ำมันโดยเฉพาะ ถ้าซื้อก็แนะนำใช้เกรด R10 ไปเลยครับ

3. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    ขอบคุณครับคงต้องหาr10แล้วล่ะครับ

4. สายเดิมๆติดรถมาก็ได้ครับ โคตรอึด 10เดือนแล้วครับe85เพียว

5. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    เขาเปลี่ยนแล้วอะครับเสียตังอีกละ

6. หมายถึงในถังครับ

7. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    ในถังอะครับที่แตก

8. ผมเคยใช้R10 แตกไปสองรอบใน1เดือน

9. Krit Srikeaw

0
    0
    0
  10. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    แล้วจะใช้อะไรล่ะครับเนี่ย บีสิบสี่ โอนลี่

11. ก็คือที่ผมลองใช้มานะครับ. ถ้าสายน้ำมันแช่ในถัง. ผมใช้ที่ติดกับปั๊มติ๊กเดิมๆ ซื้อที่เชียงกง. ใช้กับน้ำมันe85มาแล้ว10เดือนยังปกติครับ. ซึ่งก่อนหน้านี้เคยใช้r10กับe85 สายแตกไป2ครั้งครับ. ฉนั้นสายเดิมใช้กับe20สบายครับไม่มีปัญหา

12. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    ออขอบคุณครับ

สายเดิมโรงงานนั้นแหละของดี ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้