ถามถึงวิธีการล้างชุดปีกผีเสื้อกับตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kkaatt, 23 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkaatt

kkaatt Guest

0
    0
    0
    อยากถามว่าสามารถล้างเองได้ไหมครับ และใช้อะไรล้าง เพราะว่าไม่เคยล้างมันเลย อยากจะจับมาทำความสะอาดซักหน่อบนะคับ GA15 ครับ

2. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    ผมเคยใช้เบนซินล้างนะครับ ตอนที่ซื้อมาเปลี่ยน ต้องระวังหน่อยตรงขดลวด ขาดเด๊ยวงานเข้า

ถ้าล้างแบบไม่ถอดก็ น้ำยาล้างหน้าสัมผัสของฟิลลิบกระป๋องฟ้าๆ เห็นมีขายที่ร้านหลอดไฟ

ชุดมอเตอร์เดินเบาก็ถอดออกมเอาโซเน็กฉีดครับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถอดกรองอากาศออกก่อนครับ

เเล้วจะเจอ แอร์โฟล์มีลิ้นปีกผีเสื้อติดอยู่

ถอดท่อน้ำ ถอดปลั๊ก แล้วก็ไขออกมาเลย

ตัวลิ้นเอาเบนซินล้าง ตัวแอร์โฟล์ใช้สเปร์ฉีดเอา ตัวคุมรอบ

ถอดออกมาจากแอร์โฟล์เเล้วเอาเบนซินล้างไปเลย

แต่ถ้าเครื่องมันปกติ อย่าไปถอดมาล้างเลยครับ จากดีๆอาจจะเอ๋อได้

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามไปๆ

5. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ระวังตัวแอร์โฟลว์นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้