อยากสอบถามเรื่องโช็คครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย pai2518, 30 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pai2518

pai2518 New Member Member

10
    0
    0
    อยากทราบว่าโช็คของ JZS 133 กับ JZS 147 เหมือนกันหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยหาคำตอบด้วยนะครับเพื่อจะได้ตัดสินใจซื้อถ้าไม่ต้องแปลงอะครับ

2. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    ไม่ได้ครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คนละเรื่องกันเลยครับ

4. pai2518

10
    0
    0
    ขอบคุณมากมายเลยครับที่ช่วยแนะนำมาครับเกือบเสียตังแล้วมั้ยละโชคดีที่ได้ความรู้จากเหล่าจอมยุทธ์ทั้ง 2 ท่าน

5. pai2518

10
    0
    0
    แล้วช่วงล่างผมมันเริ่มแย่แล้วครับมีแหล่งขายมั้ยครับเพราะโช็คหลังต้องรับภาระถังแก๊ส 100 ลิตรด้วยเวลาเติมเต็มแล้วท้ายมันห้อยอะครับยังไงรบกวนด้วยนะครับ

6. tha79

737
    0
    0
    ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ยกย่องกันเกินไปแล้ว
    ดูง่ายๆครับ ถ้าเป็นรหัสตัวถังเดียวกัน ก็พอจะใช้อะไหล่ด้วยกันได้ครับ เช่น
    MS132 MS133 JZS133

7. Wat_Crown

Wat_Crown New Member Member

8
    0
    0
    ทีนี้ของผม ms112ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คทั้ง 4 ล้อ น่าจะเปลี่ยนเป็นโช๊คยังไงครับ อย่างนี้ได้มั๊ยหน้าเป็นน้ำมัน หลังเป็นกึ่งน้ำมันช่วยแนะนำครับ

8. tha79

737
    0
    0
    ถ้าเอาแบบนุ่มนวลชวนฝันแบเดิมๆ ก็โช้คสแตนดาร์ดทั้งสี่ต้นเลยครับ แต่ถ้าเอาหนึบหน่อย ก็เป็นแก๊สทั้งสี่ต้นจะดีกว่า แต่ก็ต้องตรวจสภาพของสปริงด้วยนะครับ

9. Wat_Crown

Wat_Crown New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนสปริงเอาไงดีคับ

10. tha79

737
    0
    0
    ชอบแบบไหนล่ะคับ
    เป็นคานแข็งหรือเปล่า ถ้าชอบนุ่มนวล ก็เบิกของตามสเปคเดิมมาลลงครังทั้งโช๊คและสปริง
    ถ้าชอบดิบๆ หนึบ แน่น และเป็นคานแข็ง ผมเคยเลือกใช้ของออสซี่ สั่งมาจากออสเตรเลีย หนึบแน่นและดิบ มากๆ แถมรองรับถังแก๊สระดับ 100 กิโลกรัมได้อย่างสบายๆ

11. tha79

737
    0
    0
    เอาเข้าร้านช่วงล่าง ให้ตรวจเช็คด่วนครับ
    อะไหลาช่วงล่างมีตั้งแต่ของแท้ 555 ญี่ปุ่น ของเทียม ของเทียบ และอัดใหม่ (ซ่อมของเก่า)
    Don't worry be Happy

12. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ปกติรถเดิมๆ เติมแก๊สเต็มถังมันก็ห้อยอยู่แล้วน่ะครับ ถ้าสปริงมันยังไม่หล้า ก็รองสเปเซอร์ก็ได้นี่ครับ เห็นเค้าทำกันเยอะน่ะ เปลี่ยนเฉพาะที่จำเป็นจิงๆอ่ะครับ เงินหายากครับ ช่วนี้ อิอิอิ

13. xxx sr

xxx sr New Member Member

43
    0
    0
    โช้คหนึบๆกับรองสเปเซอร์ก็ช่วยได้เยอะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้