สอบถามเกี่ยวกับ เบาะ Recaro นิดครับผม อัพรูปเบาะหลังให้ดูครับผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khwan21, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    สอบถามเกี่ยวกับ เบาะ Recaro นิดครับผม

แบบว่าวันนี้ พึ่งได้มา อ่ะครับ เบาะ Recaro มาอ่ะครับ แบบในรูป นี้เรยครับ ขอยืมเจ้าของรูปด้วยครับผม

คือผม อยากทราบว่า ผม จะใส่ ข้างหลัง ให้เข้าชุด ด้วยดีไหมครับ แบบว่ามีข้างหลังมาด้วย -*-

ตอนนี้คิดไม่ตกเรยครับผม

แล้วอีกเรื่องครับผม รางที่มาด้วย มัน ไข้น๊อต ได้ 3 ตัว อ่ะครับผม

ผมควร ซื้อ รางใหม่แบบไหนดีครับผม และ ราคา เท่าไร

ใครมีขาย บ้างครับ แบบว่า อยากใส่ให้มันครบ 4 ตัว อ่ะครับ

แล้ว ผมได้มาทั้งชุด หน้า หลัง 25000 **-** ของแท้นะครับ

พี่ เอามาจาก ญี่ปุ่น พึ่งเปิดตู้เลยไปจิกมาในราคาเท่านี้ แพง ปาวอ่ะครับผม -*-

ขอบคุณครับ

อัพรูปเบาะหลังให้ดูครับผม ช่วยชี้แนะ ด้วยครับผม

ยังไม่ได้จ่ายเงินเยย ><" แฮะๆๆ

ปีก ข้างคนขับ มันล้มมานิดนึงแก้ยังไงดีครับ แล้ว ทำความสะอาดที่ไหนดีครับผม

แล้วทำความ สะอาด ยังไงคร้าบผมม ><" แล้ว แปลงราง มีที่ไหนบ้างครับผม

ผมอยู่ ฝั่งธน อ่า ><"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2008
    ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ใส่ไปเลยครบๆ

3. khwan21

206
    17
    18
    คร้าบ ข้างหลัง มัน ซีด อ่าา โดนแดดเลีย *-* ด้าน บน อ่าคร้าบ

แต่ คู่หน้า ใหม่เอียมม เรยคร้าบ หอมาอย่างดี แต่ต้องทำความสะอาดนิดนึง

ตอนนี้ อยาก รู้ เรื่อง ราง มากครับผม เพาะ ไขน๊อต แค่ 3 ตัวตอนนี้

จะเป็นไรไหมครับนี้ แล้ว จะหารางที่พอดีได้ที่ไหนบ้าง แพง ไหมคร้าบบบ

แล้ว เบาะหนัง เดิม หน้า หลัง จะขายได้ เท่าไรหรอครับผม

4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ได้รางdc2 มาหรือเปล่าตรงที่ใส่น๊อตไม่ได้เป็นด้านหลัง
    ที่อยู่ติดเบรคมือใช่หรือเปล่าครับ ถ้าจะให้ตรงเป๊ะต้องหาราง ek9 มาใส่
    แต่ราคาก็พอสมควร แต่ถ้าไม่ซีเรียสแปลงรูก็ได้นิครับ
    ส่วนเบาะหลัง คงเป็น db8 ถ้าชอบก็สวยครบๆดีเหมือนกัน:)

5. khwan21

206
    17
    18
    ใช้ครับผม ตามที่พี่บอกเลย ใส่ไม่ได้น๊อตด้ายหลัง ตรงที่ติดกับ แบกมือ ครับผม

แล้วใส่แค่ 3 รู จะมีผลเสีย อะไร หรือ ปาวครับผม

ผมก็ไม่รู้เบาะหลังมันรุ่นไหน เห็นแต่ มันครบชุด เลย ยึดมาสะเลย -*-

แต่เสียไป 25000 -*- พี่คิดเท่าเนีย เซงเยย

ว่าแค่ ราง ek9 ราคา ประมาณ เท่าไรหรอครับผม

6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ใส่ 3 รูมันไม่ง๊อกแง๊กเหรอครับ รางek9น่าจะ +-5000 บาท
    แล้วเบาะหลังดำด้ายแดง ลองเอาวางที่รถหรือยังว่ามันพอดีหรือเปล่า
    กลัวว่าถ้าได้ของ dc2 มามันใส่ไม่ได้อ่ะครับ มันขาดไปเยอะเลย:)

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. khwan21

206
    17
    18
    ลองแล้วครับก็พอดีนะครับ แต่ เล็กไปนิดนึง หรือปาว ไม่แน่ใจ

ใส่มาแล้ว พอดีครับผม แต่กลัวเบาะหน้า มากเรย กลัวจะ งอกแงก -*-

ขอบคุณมากคร้าบบ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เบาะหลังเป็น 2 ชิ้น(DB8) จะใส่ได้เนียนครับ
    ส่วนขาเบาะคู่หน้าก็แปลงรูเอาครับ ควรใส่้น็อตให้ครบทุกรูเพื่อความมั่นคงแข็งแรง

ราคาที่ได้มาค่อนข้างถูกแล้วครับ (ถ้าสภาพสวย)

9. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ราง dc2 ผมก็ใส่อยู่ ยึดน๊อตได้ 4 ตัว

รูข้างหลังก็แปลงเอานิดหน่อยไม่มีปัญหา

ตัวรางจะเตียกว่าราง ek9 ประมาณ 1 นิ้วได้

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
  11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่เสร็จเก็บภาพเบาะหลังมาดูหน่อยนะครับว่ามันพอๆกับ DB8 หรือป่าว

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แปลงเอาเลยครับรูเดียวเองไม่กี่ตัง
    ร้านทำเนียนๆมีเพียบ

13. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    มีรางฝั่งคนขับของ EK 9 อยู่อ่ะคับ พอดีซื้อมาผิดอ่ะ (จะใส่ EG เลยขี้เกียจแปลง) สนใจก็ 08-1628-2992 คับ

14. khwan21

206
    17
    18
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เดียว ถ่ายรูปมาลงให้ดูครับผม

ที่ราคา นี้ ผมยังไม่ได้จ่ายเยย แบบว่า จิกมาใส่ก่อน แฮะๆ

แล้ว

ที่จะขายราง EK9 ฝั่งคนขับ ราคาเท่าไรหรอครับ

PM มานิด ครับ อยู่แถวไหนครับผม

15. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เบาะหลังน่าจะ้เ็ป็น db8 เหมือนของผมเลย กำลังหาดำด้ายแดงหน้า แต่ขอเก็บตังแป๊บ นึง เจอกันแน่ ดำด้ายแดง ฝากไว้ก่อน :cool:

16. khwan21

206
    17
    18
    ึคร้าบผม

มะวาน พี่เปิด ตู้ เลย เจอ เลย จับมาสะเลย

ยังไม่ให้เงิน เรย เนีย แบบว่า ยึดด !! อิๆ

โชคดีมากเรยคร้าบ

ใจจริง ฝากพี่ เอา แม็ก มา แต่มันไม่สวย

เลยได้ เบาะมา แทน ><" แฮะๆ

17. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อยากใส่มั่งจัง เบาะหลัง DB8 เนี่ย

18. khwan21

206
    17
    18
    แง้วๆ แล้วของผม มันเป็น DB8 หรอคร้าบ

หรือ ไม่ใช้หว่า แบบว่าไม่รู้จริงๆ -*-

19. khwan21

206
    17
    18
    คือผมสงสัยนิดนะครับผม

เบาะเนีย ลูกบิต ปรับ ฝั่งคนขับมันอยู่ด้านซ้าย คนนั่งด้านขวา

ผมจะ สลับฝั่งกัน จะได้ไหมอ่ะครับผม

รบกวนด้วยน่าคร้าบบ

ตามล่า หาราง EK 9 -*- เก็บเงิน สู้ๆ T_T

ขอบคุณครับ

20. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    สลับเบาะได้เลยครับ ขวาไปซ้าย - ซ้ายไปขวา ส่วนใหญ่ก็ให้ลูกบิดฝั่งคนขับอยู่ด้านนอก(ขวา)ทั้งนั้น เพราะปรับง่ายและไม่ติดคอนโซลกลาง

21. khwan21

206
    17
    18
    คร้าบผม ขอบคุณมากคร้าบบบ

22. สวยๆๆทั้งงั้นเลยคับ

23. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    สอบถามเพิ่มหน่อยครับ พอดีผมได้รางRecaro ของ Eg มาครับ รูน็อตใส่ได้3รูเหมือนกัน แต่เอาไปทำรูเพิ่มมาแล้ว เอามาใส่แล้วมันต่ำมากเลยครับ อยากถามว่ารางตัวนี้มันสามารถปรับให้สูงขึ้นได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ช่วยบอกหน่อยครับว่าทำอย่างไง ขอบคุณครับ

24. khwan21

206
    17
    18
    ทำให้สูงขึ้น เหมือนเคยเห็นเวปนึง เอาเหล็ก มารอง ที่ ตัวเบาะ แล้วก็ เอา รางมายึดที่เหล็กนั้นอีกที

มันก็จะสูงขึ้นอ่ะครับผม ><"

เวปนี้อ่ะครับ http://www.bbznet.com/scripts2/view.php?user=nuunot&board=1&id=13&c=1&order=numtopic

ขอ อนุญาติ เจ้าของเวปด้วยคร้าบผมมม

25. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    อยากใส่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีตังค์

26. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เหมือนณุ :D

27. khwan21

206
    17
    18
    ผมก็ได้มาแบบ ฟลุคๆ อ่าคร้าบผมม

ไม่เคยคิดที่จะใส่เรยครับผม

ใจจริงจะเอา ล้อ ก่อน แต่ได้ เบาะมาสะงั้น T_T

28. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    แล้วจามีอีกมั๊ยครับ ที่ไปจับแล้วราคาประมาณนี้ อยากสอบถามรายล่ะเอียด ขอเบอร์คุณ khwan21 หน่อยได้มั๊ยครับ

29. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    สวยครับ ไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้