ท่านผู้รู้ช่วยเทียบอะหลั่ย R11 ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 28 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    คือผมอยากทราบว่า พรีเซียร์ R11 เครื่อง SR 18 สามารถใช้อะหลั่ย ชิ้นไหน
    กับนิสสันรุ่นไหนได้บาง เพื่อไว้บอกช่าง กรณีไปเสียต่างจังหวัดนะครับขอบพระคุณมากครับ

2. doihermex

doihermex New Member Member

1
    0
    0
    โดส่วนใหญ่ก็ใช้ได้กับนิสสัน B14 แหละครับ(ช่วงล่างนะ)

3. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ช่วงล่างใด้นหน้าช้ร่วมกับนิสสันซันนี่ B14 ได้ทั้งหมด และเซนทร่าB13 ได้บางส่วน
    ช่วงล่างด้านหลังใช้ร่มกับนิสสันซันนี่ B14 ได้ทั้งหมด และเซนทร่าB13 ใช้ไม่ได้คับ
    อะไหล่เครื่องใช้ร่วมกับเครื่องSR20 ได้บางส่วนคับ จากพวกรถบลูเบิร์ดและพริมิร่า
    อะไหล่หม้อน้ำแผงแอร์ใช้กับนิสสันซันนี่ B14 และเซนทร่าB13

4. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบพระคุณมากครับ เพราะหากไปเสียต่างจังหวัด อาจมีช่างที่เขาไม่ค่อยรู้จักจะได้บอกให้เขาลอง
    เทียบดู เหตุที่ผมถามเพราะผมเคยไปเสียที่ชัยนาทแล้วหาอะหลั่ยไม่ได้ครับ ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ

5. ekasit 25

88
    0
    0
    นี่คือรถของผมครับ ลองส่งภาพดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้