สวัสดีครับ สอบถามพี่ๆในคลับหน่อยครับ รถผม b14 ปี 97 ตัวท้ายยาว ไฟเลี้ยวไม่ทำงาน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kritsada Kuntamoon, 25 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ สอบถามพี่ๆในคลับหน่อยครับ รถผม b14 ปี 97 ตัวท้ายยาว ไฟเลี้ยวไม่ทำงาน เกิดจากอะไรครับ โยกขึ้นลงไฟเลี้ยวไม่ออก กดปุ่มไฟฉุกเฉินก็ไม่ทำงานครับ แต่ถ้ากดล็อครถจากรีโมทไฟเลี้ยวกระพริบอยู่นะครับ // ขอบคุณครับ

1. เช็ครีเลย์ดู ครัชชช

2. ฟิวขาดหรือปล่าวครับ ลองดูครับในกล่องข้างแบตเตอร์รี่

3. น้ำตา เพชฌฆาต อยู่ฝั่งแบตเตอรี่เหรอครับ

4. LeeSaw P. Wetchamon กล่องที่อยู่ข้างล่างพวงมาลัยหรือในห้องเครื่องครับ

5. เช็ค2 จุด ใต้พวงมาลัย ฟิวส์ กล่องรีเลย์ อยู่ที่ห้องเครื่องฝั่งกระปุกน้ำมันเพาเวอร์

6. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    หาช่างเลยคาบไม่กี่บาทหลอกนะ

7. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ช่างไฟสมัยนี่เก่ง

8. ขอลองซ่อมเองก่อนครับ รถอยู่กะเราตลอด

9. Bigbao Dumchum

Bigbao Dumchum Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คปลั้กสวิตช์ไฟฉุกเฉินดูครับว่าหลวม หลุด หรือ เปล่า

10. ของผมเพิ่งมีปัญหาไปเมื่อไม่นานมานี้ ไฟเลี้ยว ฉุกเฉินไม่ติด ลองไปเช็คฟิวในกล่องฟิว ข้างๆแบตเตอร์รี่ ปรากฏว่าฟิวขาดครับ อยู่ข้างแบตครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้