รบกวนวิจารณ์เครื่องเสียงมือสอง 3 หมื่น 7 ชุดนี้ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Petchy, 12 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Petchy

Petchy New Member Member

9
    0
    0
    1.clarion DXZ946MP= time alignment, 24bit DAC, touch screen
    ฟร้อน clarion รุ่นนี้เป็นทัชสกรีน มี time arringment เวทีเสียงชัดเจน จัดตำแหน่งเสียงของเครื่องดนตรีได้ ทำให้มิติชัดเจน เสียงใส
    แยกขาย 15000 บาท
    http://www.mnsound.com/product_5.html

2.alpine SPX177A กรวยน้ำเงิน 6 inch
    ลำโพง alpine เป็นรุ่นtop ที่ทำที่โรงงานของalphine เอง ไม่ได้ทำในเอเชีย
    แยกขาย 7000
    http://www.carsound.com/reviews/spkrs/Alpine_SPX-177A.html

3.Helix B4 precision 4 channel 600 w class A 150*4
    แอม hellix รุ่นนี้โชว์แผงวงจร ใสๆ สวยดี ซื้อมา 26500ครับ
    แยกขาย 15000
    http://www.audiotec-fischer.com/englisch/produkte/endstufen.html
    http://www.audiotec-fischer.com/englisch/produkte/b4.html

4.JL audio W1v2 10 นิ้ว 1 ดอก พร้อมตู้ รุ่นบาง ตู้ซับกว้างไม่ถึงคืบ เพราะเจ้าของต้องการวางถุงไม้กอล์ฟ (กลัวเบสไม่ออกอ่ะ ซับเป็นว๊อยส์เดี่ยวครับ)
    ซับ 10 นิ้ว นุ่มลึก ฟังสบาย
    แยกขาย 5000

5.สายลำโพง และสายสัญญาณอย่างดี ยี่ห้อ quest แถมให้หากซื้อทั้งชุด ราคากว่า 5000บาท

xxxxxxxx ทุกชิ้นมีกล่องครับ xxxxxxx
    ทำมาเกือบแสน ทั้งชุด ขาย 37000 บาท

โทรถามแล้วเค้าไม่แยกขายแล้วครับ.... ยังอยู่ในรถเบนซ์ตากลมอยู่ ต้องเอาทั้งหมดถึงจะถอดขายให้

ผมชอบฟังเพลงแนว pop rock ครับ ทั่วไปๆ ชอบเบส นุ่มๆ ลึกๆ ไม่เน้นเปิดดังโชว์ใคร
    ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าชุดนี้เหมาะไหม ถ้าดีและไม่แพงเว่อร์ ผมจะโละของเก่าในรถออกหมด
    (front sony , ปรีแอมป์ ecio , 6 นิ้วคู่หน้า techwood, 6x9 คู่หลัง JBL T595, amp base acoustic 4ch 1 ตัว) แล้วเอาชุดนี้ใส่แทนเลยครับ อยากได้ของดีๆ ราคาไม่แพงเกินไป

ปล. ในรถมีถังแก๊สด้วยครับ

ถ้ามันแพงไปก็จะข้ามไปครับ ค่อยๆ หาไม่รีบ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2006
  2. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    ต้องถามว่าชอบฟังแบบไหนครับ เพราะ clarion จะเป็นแนวให้รายละเอียดดี

แล้วชุดนีเรื่องราคาก็ไม่ถูกไม่แพงครับ กลางๆ แต่ถ้าได้ลำโพงกลังแหลมดีกว่านี้นี่เยี่ยมเลยครับ

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    เสียงดีเเน่นอนครับ ถ้าเป็นของเเท้เเละใหม่ เเต่ราคาถ้าไหวก็โอเคเลย เเต่ถ้าซัก 3 หมื่นต้นๆจะสวยมาก
    ถ้ายังติดอยู่ในรถ ก็ขอลองฟังเลยครับ ว่าชอบ หรือ เทสว่ามีอะไรเสียหรือเปล่า

4. sky_74

sky_74 New Member Member

17
    0
    0
    แล้วตัวนี้ละครับ alpine mrp f320 แบบ 5 ชาแนล เป็นสินค้ามือสอง
    ราคาเฉพาะค่าตัวเครื่อง 7,000 บาท
    มีความเห็นยังไงกับแอมป์ตัวนี้

5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ราคาไม่แน่ใจแต่เสียงพอใช้ได้เลยครับ ลองไปหาฟังมิวไดแมนชั่นดูแต่ในระบบมีอะไรบ้างล่ะครับ

6. ราคาก็ถือว่าแรงไปนิดนะครับ ถ้า 30000 ผมว่าพอดี แต่ต้องเสียค่าติดตั้งอีก สายเพิ่มเติมอีก รวมต้องมีประมาณ 3500 อย่างถูกที่สุดจนถึงประมาณ6000 ถ้าสู้ไหวก็เอาครับ หรือยังไงลองดูชุดนี้ซิครับ
    ถ้าจัดชุดฟังดีๆเสียงใสๆรายละเอียดดีๆอย่างที่บอกอ่ะครับ ไม่กี่ตังหรอก ไม่เอาไปอัดโชว์นะ กลางละเอียดแหลมมีระดับซับนุ่มมีสไตล์พริ้วกระชับ แค่ 25000 ก็พอแล้ว ไม่รวมฟร้อนนะ สนใจโทรมาเดี๋ยวจัดให้ 090042700 ของที่ให้นะครับ 5แชนแนล AUDIO QUART (GERMANY) แอมตัวนี้สวยมากๆนะครับเสียงดีด้วย แชนแนลที่5 มีรีโมทย์บูสเบสสามารถควบคุมเสียงเบสได้ครับตัวใหญ่นะครับ ยาวประมาณ 24 นิ้วครับ 555ซะใจไปเลย ทำซาวโชว์สวยนะครับ ตัวเดียวจบ เจ๋งไปเลย กลางแหลม6นิ้วแยกชิ้น ของ PHD ของอิตาลี่นะ 2คู่ครับ หน้าหลัง ให้ปรีแอม formula 1 ตัวครับ ซับ 10นิ้ว 1ดอกครับ ของ บาซูก้าครับ พร้อมตีตู้ให้เสร็จตีตามดอกนะครับไม่มีมั่วไม่พอใจเดี๋ยวเราเอาค่าพารามิเตอร์คำนวณให้สดๆต่อหน้าท่านเลยครับ (ไม่ใช่ท่อบาซูก้านะครับมันเป็นดอกยี่ห้อบาซูก้าครับ เสียงนุ่มมากๆครับกระชับดี) พร้อมสายอย่างดีทั้งคันกระบอกฟิวครบครับติดตั้งเสร็จเอาแค่ 25000 ครับ ใครสนใจลองพิจารณาดูแล้วกันว่ามันแพงป่าว ถ้าท่านอยากเปลี่ยนแปลงอะไรสามารถโทรมาจัดชุดใหม่ได้ครับ เราไม่ได้ยึดติดกับยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งเหมือนร้านดังๆครับ เราทำทุกแบน เสียงท่านสามารถกำหนดได้เองครับ เดี๋ยวเราจัดให้ ขอบคุณครับ

7. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    สุดยอดเลยครับ ว่าแต่อยุ่แถวไห นครับ

8. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ใช่แอมป์ Audio Quart AQ-855.5 หรือเปล่าครับสนใจอยู่เหมือนกัน
    แล้วเวลาเปิดนานๆ ประมาณว่าฟังตอนขับรถออกต่างจังหวัด แอมป์จะร้อนมากหรือเปล่า กลัวมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้