LSPV หมุนติ้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 19 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมโหลดลงมาปามาณ 4- 5 นิ้วครับ เวลาเบรคแรงๆบนทางตรงหมุนขวาทันทีครับ เลยสงสัยว่าที่เราไปโหลดมาทำให้ด้านหลังมันต่ำลง ตัว LSPV มันจะเปิดน้ำมันไปล้อหลังมากเมื่อด้านหลังไม่มีน้ำหนักบรรทุก จะทำให้ล้อหลังล็อกจนรถหมุนหรือเปล่าไม่แน่ใจเลย ถ้าเป็นแบบนี้แล้วเราจะตั้งมันได้ไหม หรือต้องมีเครืองมือช่วยในการปรับแต่งหรือเปล่าครับ รอผู้รู้อยู่นะครับบบบบบบบบ
    :confused::confused::confused::confused::confused:

1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองดูที่โช๊คนะครับ ผมว่าน่าจะอัดให้หนักขึ้นครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    โหลดเยอะขนาดนั้น LSPV มีส่วนแน่นอนครับ รถผมโหลดประมาณ 2 นิ้ว ก็หมุนเหมือนกันแต่เข้าศูนย์ช่างว่าลองไปตั้งศูนย์กับเปลี่ยนยางหลังดูก่อนเพราะยางหลังผมมันหมด

จะปรับ LSPV ต้องไปให้ช่างที่ศูนย์ทำการปรับตั้งครับ เพราะเค้าจะมีเครื่องมือวัดแรงดันน้ำมัน อย่าทำเองอันตรายครับ ศูนย์ที่ผมเข้าไปเป็นศูนย์นิสสัน สแตนดาร์ด มีนบุรีครับ ช่างที่นั้นเค้าเอารถไปขับลองไปลองมาบนลานหน้าศูนย์ครับ ไม่ได้ออกถนน เพราะเกิดไปหมุนบนถนนแล้วเดี๋ยวอันตราย เสร็จแล้วยังไม่ได้ซ่อมอะไรแต่แนะนำดีมาก และไม่ได้คิดตังค์สักบาท แนะนำศูนย์นี้ครับ แต่ที่อื่นไม่รู้เป็นไงเพราะยังไม่เคยเข้า

ได้ผลยังไงมาอัพเดตให้ฟังด้วยนะ เพราะตอนนี้ผมยังไม่ได้เปลี่ยนยาง ก็เลยยังไม่กล้าขับเร็วๆ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แน่นอนครับ กระเดือง ถ่ายเทแรงเบรก ที่ติดอยู่ที่คานหลัง อะครับ..
    ถ้ารถยิ่งต่ำลง แรงเบรกก็จากระจายมาที่ล้อหลัง มากขึ้นครับ.. เป็นหลักการง่ายๆ ..

4. ขอบคุณแฟนเพลงทุกท่านคร้าบบบบบบบบบบ...........

ถามมาครับพี่โต้ง มีคำตอบทุกคำตอบคร้าบพี่โต้ง...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้