บิดกุญแจแล้วมันดังแก๊กๆ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย yuttchai, 18 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuttchai

yuttchai New Member Member

6
    0
    0
    ผมใช้ EG 4D จอดรถทิ้งไว้ค้างคืนหรือประมาณ 2 ชม. เวลาจะมาสตาร์ทเครื่อง (บิดกุญแจ) มันจะมีเสียงดัง "แกีก" อยู่ที่ห้องเครื่อง (แต่ไฟน้ำมันเครื่อง,หัวฉีด ปรากฎปกติ) ต้องบิดกุญแจสักสองสามครั้งมันถึงจะสตาร์ทให้ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร แบตใกล้หมดหรือเปล่า(เปลี่ยนเมื่อต้นปี) ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คดูที่ไดร์สตาร์ทครับอาการนี้มีคนเป็นบ่อยมากค่าซ่อมไม่ถึงพันครับ

3. fdssfsd

fdssfsd Guest

0
    0
    0
    ชัว

ดีเล คับ ชัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้