ช่วยตอบกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย silver jazz, 13 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver jazz

silver jazz New Member Member

7
    0
    0
    ไฟหน้ารถผมมันโดนสะเก็ดหินเม็ดเล็กๆจนหมดความใสแล้ว มีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้มันใสอะคับ ถ้าเปนโคม plastic ก้อว่าไปอย่าง วานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. silver jazz

7
    0
    0
    ช่วยด้วยก๊าบ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0

นึกว่าใคร พี่ยุทเองเหรอ ไฟใสทำยากนะพี่แต่ผมว่าจะไปถามร้านที่ทำชิ้นส่วนพลาสติกเหมือนกัน เป็นโปรเจ็กอีกหน่อยแล้วกัน ถ้าเลนพลาสติกใสแต่ข้างในไม่ใช่รีเฟ็กแบบตาเพชรก็ดูแปลกๆนะพี่
    ไฟแบบแก้วโดนหินเป็นรอยก็ต้องทำใจล่ะกันพี่ นอกจากเปลี่ยนใหม่ :)

4. silver jazz

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ โอม

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตกลงพี่ใส่ล้อ18รึยังคับ เรื่องดุมแก้ไขได้แล้วเหรอคับพี่

6. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    หาซื้อไฟมือสองมาเปลี่ยนครับ เพราะกระจกมันขัดไม่ได้ (ถ้าพลาสติกยังพอขัดได้บ้าง)

: )

7. silver jazz

7
    0
    0
    ใส่เรียบร้อยเเล้วครับ ดุมหน้าซื้อชุดคอม้า caliper+จาน odyssey มาใส่ ดุมหลังเเปลงเอาครับ ไม่สั่นครับ เอาไว้ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้