รบกวนเรื่องของเหลวเครื่อง B-14 ปี 2000 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ohmekt, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    พอดีพึ่งได้รถมาใหม่ครับอยากรบกวนถามเรื่องการเปลี่ยนของเหลวหน่อยครับ
    เป็นรถ Super saloon B14 ปี '00
    เกียร์ Auto ท้ายแยก
    1.) น้ำมันเครื่อง
    2.) น้ำมันเกียร์
    3.) น้ำมันเบรก + ผ้าเบรก
    4.) มีน้ำอย่างอี่นอีกไหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

Thank You...........

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามนั้นน่าจะหมดแล้วนะคร๊าบบบบ

3. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ขออนุญาต ฝากถามด้วยนะครับ

น้ำมันเกียร์ออโต้ บี14 ปี95 เครื่อง1500

ถ้าผมจะเปิดแคร้งก์ น้ำมันเกียร์ เนื่องด้วย น้ำมันเกียร์ซึมออกตามขอบฝาแคร้งก์...เลยจะเปิดเพื่อ ติดปะเก็นใหม่...
    ถ้าเราเติมเกินนี่ มันสามารถดันออกมาทางนี้ได้มั้ยครับ เพราะก่อนที่มันจะซึม ผมเติมเกินไป มากอยู่ วัดจากก้านชัก ตอนดับเครื่อง ได้ 10 นาที เกินไป เกือบเท่าตัวของ ขีดวัด ตอนนี้ ลดลงมาเหลือ บากที่ 2 หลุดหน่อยๆ มันซึมออกเอง เดี๋ยวนี้ ซึมบ้างแต่ไม่มาก แทบจะไม่ออกเลย

สุดท้ายอยากถามว่า น้ำมันเกียร์มันต้องใช้กี่ลิตรครับ

พอดีตอน ซื้อรถมา น้ำมันเครื่องกับ น้ำมันเกียร์ยังไม่เคยเปลี่ยน ที่เต้นท์มันทำให้หมดอ่ะครับ ผ่านมา ประมาณ จะ10 เดือนแล้ว เหอๆ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    มีน้ำมัน เพาวเวอร์ กระปุ๊ก สีดำ ด้วยครับ
    สังเกตจาก มี กระปุก หน้ารถ อะไร เปิดดูหมด

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    น้ำมันพาวเวอร์

น้ำหล่อเย็นหม้อน้ำด้วย

6. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    อีกสักหน่อยครับ แล้วเราจะเปลี่ยนแต่ละอย่างด้านบนเนี่ย
    มันต้องใช้ Spec ไหนบ้างครับถึงจะดีครับ
    พอดีว่าจะไปเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะเปลี่ยนแบบไหนดีครับ

Thank You,..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้