กาวที่ติดหุ้มแผงข้างประตู ใช้ของอะไรคับอยากรู้

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Blackcityboybee, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blackcityboybee

Blackcityboybee New Member Member

4
    0
    0
    เอาแบบไม่เหม็น ติดหนืบๆๆคับ

ใครรู้ ลงไว้นะคับ

ขอบคุณคับ

2. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    อยากรู้ด้วยครับ มีที่จะติดอยู่เหมือนกัลล

3. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ผมทำงานเครื่องหนัง พวกร้านหุ้มเบาะรถร้านซ่อมรองเท้าก็ใช้กาวประเภทเดียวกันกับผม ผมเรียกกาวเหลือง ญี่ห้อดังๆก็มี bond tech นี่ละ แต่ผมไม่เคยใช้เพราะแพงเกิน ลองหาดูตามร้านขายวัสดุเครื่องหนัง กระเป๋า รองเท้า แต่ถ้าเป็นแหล่งใหญ่ก็ แถววงเวียนใหญ่ ถนนเจริญรัก

4. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ลืมบอกวิธีใช้

พอซื้อกาวแล้ว ซื้อแปรงทากาวมาด้วยนะ ให้ทากาวเต็มทั้ง2ชิ้นที่จะนำมาประกบกัน ทากาวให้เต็มอย่าให้มีช่องว่างยิ่งตรงข้างๆอย่าให้เหลือ ไม่งั้นมันจะหลุด เวลาทากาวทาให้เรียบอย่าให้มีเม็ด อย่าให้มีก้อนกาว พอทาเสร็จแล้วปล่อยให้แห้ง ย้ำนะถ้าแห้งจะติดทน พอแห้งแล้วประกบกันซะเลย

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามนั้นครับ

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมใช้กาวยาง -*-

7. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    กาวตราหมา กระป๋องแดงครับ 55 บาท เหนียวครับรับรอง

8. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้