ตามหา รถ คันในภาพใครรู้จักช่วยตอบคำถามด้วยครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย RedShaDo, 4 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedShaDo

RedShaDo New Member Member

18
    0
    0
    คันซ้ายมือนะครับทะเบียน 1631 กรุงเทพ
    1. รถคันนี้สี บร์อนเงินหรือ บร์อน อมฟ้า
    2. แม็ก ขอบอะไร
    3.กันชนหน้า ซื้อที่ใหนครับ

มือใหม่หัดแต่งรถ อย่าถือสานะครับ ได้รถคนแก่ มา เดิมจริงๆ น้ำมันเครื่องไม่ถ่าย สายพานไทม์มิ่งไม่เปลี่ยน ฝาหม้อน้ำผุ ลูกยางสารพัด ที่จะสึก 5555

2. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    รถใครอะสวยจริงๆเลย รายงานตัวด้วยฮับ

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    รถท่านประธาน อาท ครับ

ตอบแทนเลยนะครับ

กันชน S-limited แต่ ในรูปอะ ล้อนั้นเป็นขอบ 13" ธรรมดานะครับ( ล้อหน้า ) ล้อหลัง รู้สึกจะ 15" พ่นสีดำ คริคริ

ภาพนี้ถ่ายนานแล้วละ เพราะตอนนี้ ท่านประธาน เขาล้อสีขาวเนียนๆ ไปแว้ว

ส่วนรถคันกลางเป็นของ น้อง บอยV9 ครับ 2 คัน คล้ายๆกัน คันที่ 3 ตัวแรง ปีเดียว วางเครื่อง 2 ตัว คริคริ

4. RedShaDo

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ รถสวยดี
    แต่สรุปสีรถ คงเป็น สีบร์อนเงิน ใช่ใหมครับ

5. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ตามที่พี่ใหม่ว่าเลยนะคับ ส่วนเรื่องกันชนเสริมนิดนึงซื้อจาก ร้านr-style หรือร้านtrcที่ปทุมวันได้เลยนะคับ
    สีเป็นสีบรอนซ์ฟ้าอะคับ
    แต่อยู่นานไปมันก็ซีดเป็นธรรมดาอะคับ
    เอารถสีเดียวกันมาจอดเทียบกันยังไม่เหมือนกันเลยอะคับ

ยังงัยก็ยินดีต้อนรับนะคับ มีไรก็เข้ามาปรึกษาได้เสมอ หรือจะมาร่วมมิตติ้งกับพวกเราก็ได้นะคับ
    จะได้มาดูเป็นแนวทางไป

6. RedShaDo

18
    0
    0
    เจอ ตอ แล้ว 5555 ขอบคุณมากครับ ผมว่าจะทำเป็นสีแห้ง ช้า อยู่ได้ นานหน่อย
    แบบว่า สีเดิม ของรถผม มันเป็นสีเขียว น่ะครับ แย่แล้วด้วย

ผมขอถามอีกข้อนะครับ กันชน S-limited
    ถ้าซื้อจากร้านR-style งานเป็นงัยบ้างครับ เห็น น้องแถวบ้านซื้อมาไปขอมันดู ผมว่ามันบางๆนะครับ หรือเป็นปกติของชิ้นงานไฟเบอร์ที่ต้องเอามาขัดแต่งให้เข้ารูป

ขอบคุณครับ ที่ชวนไปมิตติ้ง มีโอกาศ ผมต้องไปแน่ครับ

7. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ถ้าจะแนะนำอยากให้ไป TRC อะคับ จะดีกว่า มีทั้งตรงรุ่น 110 กับ112 เลยเด๋วนี้
    เรื่องความบาง บางแน่นอนคับ โดนไรนิดหน่อยเป็นรอยและ
    เป็นธรรมดาของงานไฟเบอร์อะคับ

8. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0

คันที่สาม ปีเดียววางเครื่องสองตัวนี่ :eek::eek: ฮ่าๆๆๆ:D

9. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    สีเขียวผมว่าถ้าเอามาแต่งสวยดีนะครับ

มันดูไม่จืดดีน่ะ

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    สีเขียวก็น่าจะสวยนะคับ เพราะว่าไม่ค่อยมีคนทำดี อิอิ
    แต่ ...ก็ต้องแล้วแต่เจ้าของอ่ะคับ อิอิ

11. RedShaDo

18
    0
    0
    เจ้าของคนเก่า จอดไว้ในบ้าน แล้วเลี้ยงหมา
    บ้านคงแคบ หมาตะกายรอบคัน เซ็งแทนแก
    ไปเก็บสีที่ใหนมาไม่รู้ เก็บไม่ดีครับ เป็นรอยเต็มเลย แบบว่ามองด้วยตาป่าวก็ยังเห็น ฝากะโปรง กันชน เริ่มมีรอยแตก สงสัยเป็นสี เกรดเดียวกับที่ใช้ทำแท็กซี่
    วันนี้ไปทำเครื่องมาครับ เดี๋ยวจำมารายงานค่าเสียหาย

12. Bowling11X

373
    2
    18
    สงสัยจะได้AEมาถูก ไม่ทราบว่าใครรู้แหล่งถูกๆ เอามาบอกันบ้างนะครับ อยากได้AE11xบ้างอะ

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    เอาแทคซี่ถอดป้ายเลยพี่

ยังไงก็รื้อทำสีใหม่อยู่แล้วคันไม่กี่หมื่นเอง

แต่สภาพต้องลุ้นเอา

14. RedShaDo

18
    0
    0
    จะว่าถูก ก็ไม่เชิง นะคุณ โบลิ่ง ได้ที่ราคา 190,000บาท ถ้วนๆ ค่าใช้จ่ายการโอน แกจ่ายให้หมด
    แกจะเอาเงินไปเคลียร์หนี้ ค่าบอล แก อายุ 60+

15. Bowling11X

373
    2
    18
    มีที่ไหนนะแบงค์ เอาจริงนะนี่ ใครพอเห็นช่วยแจ้งด้วย เอาแต่ตัวถังกับทะเบียนเป็นพอ อะหล่หาเองได้ อิอิ

16. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
  17. Bowling11X

373
    2
    18
    ขอบคุณมากครับ แบ็งค์ แต่เสียดายเพิ่งไปเอาAE92 4AFTE มาเองอะ สงสัยต้องรีบขาย92แล้วละ

18. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    เอาบ้างดิ น่าสนใจ อิอิ

19. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    ขับไฮทอคดีก่าพี่โบลิ่งทรงยังสวยอยู่ใช้ได้อีกนาน 92 มันเก่าแล้ว

เอารถผมมั้ยล่ะได้25ปล่อยเลย

20. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    จะรีบปล่อยไปไหนน้องเอ้ย

ขับต่อไป รอก่อนเดี๋ยวจะเอามาใช้บ้างและ

21. Bowling11X

373
    2
    18
    ช่ายแล้ว ขายพี่ก็ม่ายซื้อ เพราะไม่อยากให้ขาย อิอิ ไปตะเวนหามาแล้ว AE111 ขายคันละ6หมื่นเอง ไม่น่าใจร้อนเอาAE92มาก่อนเลย

22. ART AE110

728
    2
    0
    ช่ายแล้ว จะไปขายทำไม เก็บเอาไว้อะดีแล้ว
    จะได้รวมตัวกันได้เยอะๆอีก

23. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    อยากได้รถเหะๆๆไม่ขายหรอกคับพี่

เก็บเอาไว้ดูเล่น

24. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    มาดูครับ

DX เท่านั้น

25. M_Raciness

1,175
    2
    38
    แอบมาดูว่ามีอารายใหม่ๆ บ้าง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้