กู้ชิต proton perdana

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย civic9, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic9

civic9 New Member Member

70
    0
    0
    คือผมมีรถ proton perdana อยู่คับ มันเป็นรถที่มีทุกอย่างที่เหมือนกับ คันติม่าบ้านเราคับ แต่รูปร่างไม่เหมือนกัน

ผมต้องการที่จะว่างเครื่องใหม่คับ เครื่องเดิมเป็น 4g63 แคมเดียว2.0 คับ
    เครื่องที่มองอยู่คือ 6a12และ 4g63evo3 แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกตัวใหนดีคับ

และอยากจะทำขับสี่ด้วยคับ ใครมีความรู้รถรุ้นนี้ ช่วยบอกผมทีว่าทำได้ไมคับ

สิ่งที่อยากทราบ 1. ราคาค่าว่างเครื่องแต่ละรุ้น และต้องแปลงไมคับ

2. การบริโภคของเครื่องแต่ละรุ้น

3. ใครมีเครื่องตัวอื่นที่อยากแนะนำไมคับ
    4. ราคาแพล่างทำขับ4 +ค่าทำคับ
    5. การดูแลรักษาของเครื่องทั้งสอง ว่าเครื่องใหนมีค่าใช้จ่ายมากกว่า

ใครมีข้อมูลรายละเอียดของเครื่องทั้งสองบ่างคับ ขอหน่อยคับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถมิตซูเท่าไหร่ ก็รบกวนพี่ๆช่วยๆหน่อยนะคับ

รู้รถ

2. civic9

civic9 New Member Member

70
    0
    0
    แนวทางการกู้ชิต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้