สอบถามเรื่องไฟ สปอร์ตไลท์ เหลืองหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย cannabis, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cannabis

cannabis Member Member

62
    0
    6
    พอดีว่าหลอดไฟ สปอร์ตไลท์ ผมขาด ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วย

2. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    ร้านขายอะหลั่ยมีครับ ใช้ของ oslamp ก็ได้ครับ มันจะเหมือนกันกลับหลอดไฟต่ำโคมโปรเจ็คเตอร์ครับ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ร้านอะหลั่ยทั่วๆไปมีขายครับ
    ราคาไม่แน่ใจแต่ไม่เกินหลอดละ 100 บาทแน่นอนครับ

4. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    แกะเอาหลอดเดิมในรถไปเทียบได้เลยครับ หาไม่ยากครับ

5. iamnerng

iamnerng New Member Member

7
    0
    0
    เชียร์ OSRAM อีกหนึ่งเสียงครับ
    OSRAM HALOGEN H3 12 Volt
    64151
    55W - PK 22 s UV Filter
    นี่ผมลอกข้อความที่ฝากล่องมาครับ ราคาหลอดละ 60 บาท หาซื้อตามร้านอะไหล่รถยนต์ทั่วๆ ไป (อย่าไปศูนย์ เพราะไปถามแล้วไม่มี)
    คนขายบอกว่ามี Philip 100W ขายด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าใส่ไปแล้วขั้วจะละลายหรือเปล่า ผมเลยซื้อ OSRAM 55W ครับ แนะนำให้เปลี่ยนทั้งคู่พร้อมกันไปเลย เพื่อแสงแจ่มเท่าเทียมกัน อิอิ

6. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ชลซื้อมาแล้ว 40 บาท จำมะได้ว่าของอะไรคับผม...ใช้งานได้ปกติคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้