ช่วด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย hqhqhq, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hqhqhq

hqhqhq Guest

0
    0
    0
    คือขับมาอยู่ดีๆเครื่องเกิดดับ ไม่มีอาการบอกลาวงหน้าเลยครับ ทำยังไงก็ไม่ติด มีไฟ CHECK กับ ไฟENG ติดตลอด(ถ้าบิดกุญแจข้างไวมันจะดับเอง) เปลียนจานจ่ายแล้วไม่หายครับ ใช้ทั้งแก๊สและนํามันก็ไม่ติดเครื่อง GA15 ตัวแรกครับ ใครพอทราบการแก้ไขบ้างครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แอร์โฟหรือป่าวลองเช็คดูนะค้าบไม่แน่ใจ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอผู้รู้แปปค้าบ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามารอดูด้วย เฮ้อออ เหนือ่ยชิหายเลย

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เวลาเครื่องดับ สวิทออนมันจะถูกเปิดอยู่ ดังนั้นหน้าปัท มันจะมีไฟสารพัด

มันจะติดอยู่แล้วครับ อันนี้ปกติ อาการขับมาจู่ๆ ดับกลางอากาศนี่ เกิดได้

หลายกรณีครับ แต่ที่น่าสงสัยสุด น่าจะเป็น แอร์โฟลครับสังเกตุว่าถ้าดับปุ๊บ

จะสามารถสตาร์ท ได้ทันที แต่ถ้ากรณีอื่นดับแล้วดับเลย หรือไม่ต้องรอให้เครื่อง

เย็นก่อน ถึงจะสตาร์ท ได้ครับ ลองไปเช็คดูอีกทีนะครับ :D:D:D:D

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หว้า...อาการผมเลย อิอิ...
    แต่ไม่เป็นบ่อย แก้งัยดีคร๊าบบบบ พี่ติ่ง :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เปลี่ยน สิจ๊ะ :D:D:D:D

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เปลี่ยนโล๊ดดดดดดดด

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเครื่อง :D

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เปลี่ยน กล่องอะครับ

เปลีย กล่องอะครับ ECC เสีย เลยพาให้จานจ่ายเสีบด้วย งานเข้าเลยครับ นึกว่าจะต้องเปลี่ยเป็น SR20 ซะแล้ว อิอิ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำปรึกษาครับ

11. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สงสัยงานเข่สเรื่อย ๆ เลยตรูเนี่ย :embarassed::embarassed::embarassed:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้