Corona AT190 + 3S GTE NON AIR MR2

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Dul@CoronaClub, 24 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dul@CoronaClub

Dul@CoronaClub New Member Member

5
    0
    0
    รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ หากต้องการจะวางเครื่อง 3S GTE NON AIR ของ MR2 ใน CORONA AT190 ต้องแปลงอะไรบ้างครับ แล้วจะหา WIRING DIAGRAM ได้ที่ไหนครับ รบกวนทุกๆท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ชุดกลับด้านเกียร์อ่ะครับ ไม่งั้นจะเป็นถอยหลัง 5 สปีด เดินหน้า 1 สปีด

แนะนำให้ยกมาทั้งแพอ่ะครับ คุ้มสุด

ได้เบรค ได้เพลา ได้เครื่อง ได้เกียร์

วางแล้วควรทำช่วงล่างด้วย เบรคก็ควร

เผื่อค่าเดินท่อ ค่าอินเตอร์อะไรจุกจิกเผื่อไว้ด้วย ฯลฯ

ไดอะแกรม จำได้ว่าที่ลาดพร้าวอะไหล่มีขายเป็นเล่มๆเลย :D

3. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    อ่า ทักท่านติ๊ต่างครับ ยกทั้งแพจะโดนเรื่องดุมฮะ เพราะ mr2 มัน 5/114 ครับผม
    ต้องเอาพวกเบรค celica หรือ caldina มาใช้ที่เป็น 2 พอร์ต หรือ Celica GT4 สี่พอร์ตจะตรงกว่าครับผม

แล้วที่จะหา wiring diagram นี่คือ จะวายเองเหรอครับ สุดยอดดดดด
    ถ้าเป็นอย่างงั้น ตามหาเล่มที่เขียนว่า 3S' 94-00 จะเป็นรวมของ 3S หน้าปกเป็นรูปเซลิก้า กับตูด mr2 จางๆ ฮะ

4. Dul@CoronaClub

Dul@CoronaClub New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณคุณ ติ๊ต่างและคุณโอดีดี มากๆนะครับ กำลังสงสัยว่า ถ้าไม่เอาเครื่องยกแพ ตามที่คุณโอดีดีบอก จะต้องเอาอะไรที่เป็นจุดหลักๆของ 3S GTE NON AIR MR2 เพื่อมาวางใน AT190 แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ รบกวนจริงๆ

5. odd

124
    4
    0
    เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา ครับ น่าจะออกกลางๆ หน่อย
    ้ราวๆ นี้น่าจะอยู่ราวๆ 55,000-65,000 บ.

ลองติดต่อที่
    น้าทร 081-825-5847
    พี่หนุ่ม CS Shop 081-825-6609

6. Dul@CoronaClub

5
    0
    0
    ขอบคุณคุณโอดีดีมากๆครับ :)

7. odd

124
    4
    0
    ยินดีต้อนรับ แก๊งค์ 3S ครับ

8. Dul@CoronaClub

5
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณโอดีดี หากมีปัญหาเรื่อง 3S ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

9. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ไม่สนวาง 1mz fe เหรอครับ v6 3000cc

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้