น้าม มัน พาวเว่อร์ หายอะครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย elmo, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    เพิ่งสังเกตุว่า น้ำมัน กะปุก พาวเว่อ ที่ฝาสีเหลืองๆ อยู่ใกล้ๆ กะปุก น้ำยาเช็ดกระจกอะครับ มัน พร่องไป ครึ่ง นึงระหว่าง ขีด min กะ man อะครับ แล้ว ไม่ทราบ ว่า เปลี่ยน กะ 0 ตลอด เค้าใช้ ยี่ห้ออะไร เบอร์ อะไร อะครับ ซื้อมาเติมเองได้ไหม งับ

2. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ผมไม่เคยเอารถเข้าศูนย์เลยอะครับ

แต่ผมก็ใช้ของทั่วๆไปอะครับ มานจะใช้แบบเดียวกันน้ำมันเพาเวอร์อะครับ

แต่อย่าลืมเช็คด้วยนะครับ ว่ามีรอยรั่วซึมตรงใหนรึป่าว

3. elmo

2,175
    3
    0
    นั่นสิ เช็ค ยังไงแล้ว มัน รั่ว ตรงไหนอ่า หามะเจอ งิงิ

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ทำไมไม่เอารวมกระทู้ฟร่ะนั่น

5. elmo

2,175
    3
    0
    จะได้ เจาะ ประเด็น อิอิ รันกระทู้ อุอุ

6. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เวรรรร

7. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ถ้าใช้งานมากๆในเมือง
    หรือขับแล้วต้องมีการใช้พวงมาลัยเลี้ยวรถบ่อยๆ
    ทำให้น้ำมันเพาเวอร์ทำงานหนัก และมีอุณหภูมิสูง
    มากๆเข้าถึงขั้นเดือดได้เลย มันเลยทำให้พร่องได้
    อย่าขับรถซิ่งบ่อยๆก็ช่วยได้ อ้อ...ใช้ยางดีมันก็หนึบ
    แต่สร้างภาระเพิ่มให้กับระบบเพาเวอร์ไม่ใช่น้อยๆ

8. elmo

2,175
    3
    0
    โหะๆ ขอบคุณทุกท่านที่มาไขข้อ ข้องใจให้ครับ ต่อไปจา พยายาม ขับมะเกิน แปดสิบ ง้าบ

9. RollriderS

2,318
    9
    0
    สมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้