สอบถามเรื่องปั๊มติ๊กหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย CRAZY CIVIC, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    ผมจะทำสวิทซ์ตัดไฟที่ปั๊มติ๊ก อยากถามว่าควรจะใช้สวิทซ์ขนาดกี่แอมป์ดีครับ
    ปั๊มติ๊กของ B16A เทคใหญ่นะครับ
    ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ:D

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ตัวใหญ่ๆ ไว้ก็ดีครับ ไฟจะได้เดินสะดวก

แต่ถ้ามีตัวเล็ก ก็ใช้สายที่เข้า main relay ก็ได้ครับ เพราะกระแสเลี้ยงปั๊มไม่ได้ผ่านสวิทช์โดยตรง

3. chell191

chell191 New Member Member

22
    0
    0
    ตัดสายกราวด์ ดีกว่า ปลอดภัยดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้