มือใหม่ครับอยากจะโหลดรถให้เตี้ยลงนะครับ ทำอย่างไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย puiza02, 14 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puiza02

puiza02 New Member Member

25
    2
    0
    ผมมือใหม่จริงๆครับ เพิ่งได้ EK96 เดิมๆมานะครับ คือว่าอยากจะโหลดรถให้เตี้ยลงนะครับ เอาแบบไม่เปลี่ยนโช๊คนะครับ ต้องทำอย่างไรบ้างนะครับ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ ถ้าต้องเปลี่ยนสปริงใช้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ มีอู่ไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาสปริงเเต่งมาใช้ดีกว่าครับ

3. ทำได้หลายวิธีคับ
    1.ตัดสปริงโดยใช้สปริงเดิมตัดเอา (เสียของ แต่ค่าใช้จ่ายถูก)
    2.โช้คเดิม เอาไปทำสตรัส (เค้าก็นิยมกัน ราคาสีพันขึ้น ถึงหกพัน)แล้วแต่ร้าน
    3.โช้คแต่ง (ของเก่าเชียงกง แต่อันดี ราคาสูงหน่อย หมื่นขึ้นคับ)
    ++++++ลองแนะนำดูคับ ใครอาจมีวิธีที่ดีกว่านี้+++++++

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เปลี่ยนสปริงโหลดเลยคับ มือหนึ่งมีให้เลือกเล่นตั้งแต่ราคา
    5000 ยันเกือบหมื่น
    มือสองเห็นขายในกระทู้ ก็สองพันกว่าๆขึ้นไป ตามสภาพและยี่ห้อ

5. puiza02

25
    2
    0
    แล้วค่าติดตั้งแพงไหมครับ ขอบคุณครับ

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ราคาสปริงโหลด พร้อมใส่เลยคับ ถ้าเป็นมือนึงนะ
    ส่วนมือสองไม่ทราบค่าติดตั้งคับ
    รู้สึกว่า APEX จะอยู่ที่ ห้าพันกว่า
    ส่วน TEIN EIBACH TANABE จะอยู่ในช่วง
    7000 - 9000 ไม่ทราบราคาแน่ชัด รอผู้รู้คับ

7. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    เลื่อนเบ้า

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เอาโช๊คเดิมไปทำปรับเกลียว (ไม่แน่ใจเดี๋ยวนี้ทำราคาเท่าไร)
    และหาสปิงไอบัค มาใส่คู่กัน ราคาประมาณ 3500 - 4000
    แค่นี้ก็ได้ความหนึบระดับนึงแล้วครับ

9. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ถ้า สี่-ห้าพัน แล้วเปลี่ยนแค่สปิงแต่ใช้โช๊คเดิม (มีสิทธิ โช๊คจะไปก่อนแถมคุณภาพยังด้อยด้วย) เอางี้ม่ะ ซื้อโช๊ค TypeR มือสองมาลองดูซักชุด ราคาตามสภาพก็อยู่ในสี่-หกพัน ดีม่ะ โหลดได้ แถม ไม่เสียของ <<<

10. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0

ถามเพิ่มนิดนึงครับ
    ว่าโช้ค type R ek9 มันจะเตี้ยกว่าโช้คเดิม ประมาณกี่ ซม. ครับ
    แล้วถ้าเป็นเครื่องเดิมหน้ามันจะลอยเยอะไม๊ครับ

11. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เลื่อนเบ้าอัดน้ำมันครับ น่าจะถูกด้วย ดีด้วยครับ

12. puiza02

25
    2
    0
    ถ้าเลื่อนเบ้าแล้วอัดน้ำมัน จะมีผลเสียมากไหมครับ แล้วถ้าจะทำต้องไปบอกที่ร้านว่าอย่างไรบ้างครับ ใช้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

13. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    เราแค่เอาลิ้นหน้าไปใส่อ่ะ ดูโหลดลงได้ไงก้อไม่รู้ อิอิ

14. puiza02

25
    2
    0
    ใส่ลิ้นหน้าและลิ้นหลังก็น่าจะดูแล้วเข้ากันมากขึ้นมั้งครับ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้