ไฟตัดหมอกหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khu50, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    รบกวนขอวิธีการต่อไฟตัดหมอกหลังหน่อยครับ แล้วก้อวิธีการต่อเข้าสวิตท์ด้วยครับ ลองต่อแล้วงงมากเลยครับ

SONG-EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ไม่ทราบจิงๆๆรอผู้รู้นะครับ

เข้ามาดันให้

ผมเคยคิดที่จะใส่เเต่พอดีใส่หรี่หลังซะก่อน

เลยไม่ใส่ตัดหมอกหลัง

เด๋วเยอะเกิ๊น

อิอิ

3. khu50

288
    10
    0
    รบกวนหน่อยคร้าบบ

4. pichet62

pichet62 New Member Member

59
    2
    0
    ยังต่อไม่ได้หรอคับ

5. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เดี๋ยวว่างจะจัดให้นะครับ

6. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตามรูปจะเป็นของ Accord นะครับ แต่ลักษณะการต่อจะคล้ายๆกัน

แต่ถ้าจะเอาแบบง่ายสุดๆ ที่ไฟตัดหมอกจะมีสายสองเส้น
    - เส้นสีเขียว (+12V) ต่อเข้ากับ -> ไฟท้ายภายในที่เป็นไฟหรี่ท้าย
    - ส่วนสีดำที่ไฟตัดหมอก ให้ไปเข้าที่ Switch ขานึ่ง อีกขานึ่งของ Switch ให้นำไปลงตัวถังรถ (- G)
    <<<

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อยากใส่เหมือนกันครับ

ใครช่วยบอกผมทีได้ไหมว่า มันขโมยยากป่ะครับ

8. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    เห็นคนเค้าว่ากันว่ามันหายง่ายนะครับเพราะแค่ไขน๊อตก็หลุดแล้วอะ
    แต่พมว่าถ้าเราไม่คิดจะถอดเวลาที่เราประกอบเสร็จก็ลองหยอดกาวเลยครับ
    มันจะได้ไขไม่ออก

9. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0

ไม่เผื่อเวลาหลอดขาดเลยนะเมิง :D

10. khu50

288
    10
    0
    แล้ววิธีการต่อที่สวิตซ์อ่ะคับ มันมีห้าเส้น ผมลองต่อแล้วปรากฏว่ากดให้ติดไฟดับ กดให้ดับไฟติดคับ ก้อเลยงงว่าจะต้องต่อสายเส้นไหนเข้ากันเส้นไหนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้